Hạng B1
22/6/12
76
63
18
Sáng M1 01/2 lộ trình 5h00 SG - Phú Yên, ăn sáng Long Khánh, đi cung đường biển Phan Thiết - Vĩnh Hy - Cam Ranh - Nha Trang. Ăn trưa Cà Ná (Vĩnh Hy), cà phê Nha Trang, sau đó từ NT thẳng ra Phú Yên , ở Phú Yên 3 ngày 2 đêm (dự đi Gành đá đĩa, Đầm Ô Loan, ...) . Trưa 3/2 M3, ăn trưa xong 12h Phú Yên - Nha Trang, Chơi NT 4 ngày 3 đêm (Đi chơi các đảo). Sáng 6/2 m6, 10h NT - Sài Gòn.

Tư vấn cung đường biển Sài Gòn -  Phan Thiết - Vĩnh Hy - Cam Ranh - Nha Trang - Phú Yên
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/7/10
1.225
1.617
113
Phú Yên cũng như Nha Trang có gì đâu mà đi, thà đi Đà lạt Nha Trang được núi lẫn biển

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Sáng M1 01/2 lộ trình 5h00 SG - Phú Yên, ăn sáng Long Khánh, đi cung đường biển Phan Thiết - Vĩnh Hy - Cam Ranh - Nha Trang. Ăn trưa Cà Ná (Vĩnh Hy), cà phê Nha Trang, sau đó từ NT thẳng ra Phú Yên , ở Phú Yên 3 ngày 2 đêm (dự đi Gành đá đĩa, Đầm Ô Loan, ...) . Trưa 3/2 M3, ăn trưa xong 12h Phú Yên - Nha Trang, Chơi NT 4 ngày 3 đêm (Đi chơi các đảo). Sáng 6/2 m6, 10h NT - Sài Gòn.
Ở PY 3 ngày thì cũng hơi chán! Chỉ có Ghềnh Đá Dĩa và Mũi Điện và một vài nơi nhỏ khác nên 3 ngày thì hơi nhiều. Lưu ý thêm là mùa Tết vùng miền Trung thường có mưa lạnh nên cũng không tắm biển được. NT 4 ngày cũng quá thoải mái; tuy nhiên NT có nhiều nơi đi chơi hơn (như VinWonder...)

Hạng C
22/8/16
541
1.069
93
40
Các Bác cho Em hỏi xíu, ở Long Khánh có điểm ăn sáng nào ổn không mấy Bác?

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
17/4/15
409
743
93
43
Các Bác cho Em hỏi xíu, ở Long Khánh có điểm ăn sáng nào ổn không mấy Bác?
Nếu em đi sớm, thì đụng đâu ăn đó..
Nhiều khi bỏ vài cái bánh mì ngọt lên xe, khỏi măc công.
Tới trạm dừng uống cf, nếu đói lại bánh..

Hạng D
12/11/14
1.335
1.682
113
tết nay tính vác xe chở gd đi từ hcm - phu quốc, e tính nghỉ 1 đêm ở rạch giá, sáng lại tiếp tục đến phà. các bác kinh nghiệm cung đường này cho e thêm it thông tin ah, đường xá có đễ đi ko ạh, áo vàng áo xanh tuyến này sao ah, ở rạch giá và phú quốc có quán ăn gđ nào ngon và hợp lí ko ah! ngoài ra cần chú ý gì thêm ko ạh! e đội ơn!

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
40
tết nay tính vác xe chở gd đi từ hcm - phu quốc, e tính nghỉ 1 đêm ở rạch giá, sáng lại tiếp tục đến phà. các bác kinh nghiệm cung đường này cho e thêm it thông tin ah, đường xá có đễ đi ko ạh, áo vàng áo xanh tuyến này sao ah, ở rạch giá và phú quốc có quán ăn gđ nào ngon và hợp lí ko ah! ngoài ra cần chú ý gì thêm ko ạh! e đội ơn!
Đi Hà Tiên luôn bác, nghỉ ở Hà Tiên sáng qua phà đi PQ luôn, Hà Tiên xa đường bộ hơn nhưng bù lại nhiều chỗ tham quan đẹp hơn ở RG và lênh đênh trên biển ít hơn. Hà Tiên ra ven biển ngay cầu Tô Châu có quán ăn nhiều ở đó tạm được. PQ thì có quán Biên Hải sát bờ biển, quán Ra Khơi gần chợ đêm PQ là ăn Ok