Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Cám ơn bác nhiều! Mình không rành và chưa đi đường này :)
Mình ngại đoạn Long Khanh ra đến Tân Minh, đường hẹp. Do đó định rẽ Long Khanh rồi qua QL55 (không lên đến Tà Pứa) như bản đồ, bác thấy có ok không? Còn nếu khó đi mình sẽ ra Tân Minh mới rẽ QL55 như bác tư vấn. Cám ơn bác rất nhiều!
ý bác nói đường này, đến Mê Pu thay vì thẳng lên đèo Tà Pứa, thì rẽ phải vòng về Tà Pao ? Chạy được tuy khá xa nếu so với đi thẳng, và QL55 địa phận Bình Thuận đẹp, vào Lâm Đồng thì đường nhỏ cũ .
Tư vấn cung đường đi Đà Lạt từ SG - Phan Thiết - Đèo Đại Ninh - Đà Lạt

• Like
Reactions: drngsanh
Hạng C
5/7/13
844
599
113
ý bác nói đường này, đến Mê Pu thay vì thẳng lên đèo Tà Pứa, thì rẽ phải vòng về Tà Pao ? Chạy được tuy khá xa nếu so với đi thẳng, và QL55 địa phận Bình Thuận đẹp, vào Lâm Đồng thì đường nhỏ cũ .
View attachment 2258792
Dạ đúng rồi, cám ơn bác nhiều!
Vậy mình sẽ theo QL55 từ Tân Minh cho lành :)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Đang định đi đường này :)
Đúng rồi bác, ai có đi từ Bảo lộc tới tham quan Linh quy Pháp ẩn đều phải chạy qua đoạn QL55 Lộc thành, Lộc nam đường nhỏ cũ này.
Còn QL55 bên Bình thuận đường mới rộng đẹp.

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Đúng rồi bác, ai có đi từ Bảo lộc tới tham quan Linh quy Pháp ẩn đều phải chạy qua đoạn QL55 Lộc thành, Lộc nam đường nhỏ cũ này.
Cám ơn bác. Cho hỏi thêm đoạn hư hỏng này có dài lắm không vậy bác?

Hạng D
16/10/06
1.554
10.426
113
sites.google.com

Đường lên linh quy pháp ẩn giờ tốt chưa bác, định mai đi!

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Cám ơn bác. Cho hỏi thêm đoạn hư hỏng này có dài lắm không vậy bác?
Tuyến QL55 từ covid đến giờ chưa đi lại nên không rõ. Sở GTVT LĐ có duyệt một số gói thầu nâng cấp đường ngang địa phận Bảo Lâm, tuy nhiên không rõ đã thi công chưa.
Đường nhỏ, một số đoạn không tốt, tuy nhiên sedan vẫn chạy được, và sáng sớm từ Bảo Lộc vào săn mây LQPA vẫn đầy xe.

Hạng D
14/8/11
4.169
88.786
113
Tuyến QL55 từ covid đến giờ chưa đi lại nên không rõ. Sở GTVT LĐ có duyệt một số gói thầu nâng cấp đường ngang địa phận Bảo Lâm, tuy nhiên không rõ đã thi công chưa.
Đường nhỏ, một số đoạn không tốt, tuy nhiên sedan vẫn chạy được, và sáng sớm từ Bảo Lộc vào săn mây LQPA vẫn đầy xe.
QL55 đoạn qua Bảo Lâm ( Từ Bảo Lộc đi Linh Quy Pháp Ấn ) vẫn vậy.
Nếu bảo đẹp thì chả có gì đẹp!! Nếu bảo xấu thì không đến nỗi, xe sedan chạy tốt.
Chỉ có điều đường nhỏ. Tầm nhìn hạn chế, dân ở hai bên đường nên không cảm thấy thoải mái thôi !!

• Like
Reactions: dccouq
Hạng D
16/10/06
1.554
10.426
113
sites.google.com
Cám ơn 2 bác, từ bảo lộc vào cũng đoạn ngắn thôi nên cũng lo lắng lắm, tối nay em ngủ bảo lộc mai đi linh quy pháp ấn sớm rồi lên đà lạt luôn! Lần trước ở sao.vàng thấy ổn chắc lần này lại ở sao vàng vậy!

Hạng D
14/8/11
4.169
88.786
113
Cám ơn 2 bác, từ bảo lộc vào cũng đoạn ngắn thôi nên cũng lo lắng lắm, tối nay em ngủ bảo lộc mai đi linh quy pháp ấn sớm rồi lên đà lạt luôn! Lần trước ở sao.vàng thấy ổn chắc lần này lại ở sao vàng vậy!

Sao Vàng thì phòng ổn sạch chỉ có điều ăn sáng thì dở toẹt!! Được cái nó cũng rẻ !!
Tùy mùa, nhưng sáng anh @dccouq cứ đi khoảng 4g30 từ Sao Vàng thì lên Linh Quy Pháp Ấn là vừa thong thả.
Lưu ý chưa đến nơi đã có mấy bãi xe ở ngoài cho người chạy theo chào và hù là xe không vô được. Nếu vô bãi của họ thì đi hơi xa. Cho nên cứ chạy vô tận cùng gửi bãi của nhà chùa cho yên tâm rộng rãi. Đàn ông khỏe mạnh và muốn tìm cảm giác thì nên đi đường đất bậc thang lên chùa. Còn phụ nữ yếu thì ngồi xe máy cẩu lên chùa.... 50k là thoải mái nhé!!