Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
Mến chào các bác OS nhà mình,

Tháng 1 này em có việc về Quảng Ngãi và chở người nhà lên Buôn Ma Thuột. Hỏi maps thì có 3 cung đường như bên dưới:

1 là QL24 rồi đi theo đường HCM; 2 là QL19 và cuối cùng là QL29. Các cung đường này thì em đều chưa ghi dấu chân bao giờ nên khá mù tịt về thông tin đường xá.

Chỉ đi 1 xe và 1 tài thì em nên ưu tiên cung đường nào? Các bác OS nhà mình, bác nào đã từng đi cho em lời khuyên nhé.

Cám ơn các bác!

Tư vấn cung đường Quảng Ngãi - Buôn Ma Thuột

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: love_arsenal
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
Tháng 1 này em có việc về Quảng Ngãi và chở người nhà lên Buôn Ma Thuột. Hỏi maps thì có 3 cung đường như bên dưới:
1 là QL24 rồi đi theo đường HCM; 2 là QL19 và cuối cùng là QL29. Các cung đường này thì em đều chưa ghi dấu chân bao giờ nên khá mù tịt về thông tin đường xá. Chỉ đi 1 xe và 1 tài thì em nên ưu tiên cung đường nào? Các bác OS nhà mình, bác nào đã từng đi cho em lời khuyên nhé. Cám ơn các bác!

View attachment 2617342
Cung đường bác chọn theo GG Map gợi ý đi qua khá nhiều tỉnh lộ, đường rừng, đường thưa dân nên sẽ có nhiều rủi ro.

Hạng D
18/3/15
2.019
751
113
36
không biết tình hình mưa bão thế nào chứ đường 19C là đi nhanh nhất nha bác-em năm nào cũng đi đường này nên em biết-ko đến mức tệ

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
1 là QL24 rồi đi theo đường HCM; 2 là QL19 và cuối cùng là QL29. Các cung đường này thì em đều chưa ghi dấu chân bao giờ nên khá mù tịt về thông tin đường xá. Chỉ đi 1 xe và 1 tài thì em nên ưu tiên cung đường nào? Các bác OS nhà mình, bác nào đã từng đi cho em lời khuyên nhé. Cám ơn các bác!

View attachment 2617342
Nếu mình muốn đi thoải mái chút thì mình chọn Ql19 về Pleiku xong đi QL14 về BMT. Đoạn QL19 bên phía Pleiku đi cũng đã lắm, ngang qua đồi thông Hà Tam rất đẹp, mình có thể dùng chân nghỉ mệt làm vài kiểu ảnh. Phía địa phận Bình Định thì có tháp Chăm, bảo tàng Quang Trung có thể ghé vào tham quan nếu thích.

Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
không biết tình hình mưa bão thế nào chứ đường 19C là đi nhanh nhất nha bác-em năm nào cũng đi đường này nên em biết-ko đến mức tệ
tuyến đường 19C theo bác là ổn nhất phải ko bác. Đoạn 19C từ Quy Nhơn thì em chưa đi, chỉ đi đoạn QL29 từ Tuy Hòa lên BMT cách đây 1 năm thì khá êm. Chỉ cần đoạn 19C êm nữa là ngon rồi ạ

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.720
113
HCM
Không biết bác đi thời điểm nào mà nhìn đoạn đường phía trước lắm chông gai quá luôn
Ít ngày, đoạn đó bị lở núi.

Riêng đoạn từ QL14 Ea Drang qua Ayun Pa (DT687B) thì nên cân nhắc, có khoảng 10km đường xấu, sedan khó qua. Và 1 chốt kiểm soát covid trời ơi. Không sóng dt mà bắt khai báo điện tử.

Ql14 rẽ vào thì đẹp

Khoảng 10km đường hư chưa làm mới, 1 số chỗ sedan khó qua.

Qua Ayunpa có cái chốt khá ngặc nghèo.

1 số đoạn bê tông

• Like
Reactions: xlive and Marygold
Hạng D
18/3/15
2.019
751
113
36
tuyến đường 19C theo bác là ổn nhất phải ko bác. Đoạn 19C từ Quy Nhơn thì em chưa đi, chỉ đi đoạn QL29 từ Tuy Hòa lên BMT cách đây 1 năm thì khá êm. Chỉ cần đoạn 19C êm nữa là ngon rồi ạ
em thì xuát phát từ nhà ngã 3 Diêu Trì- chạy lên tới ngã 3 trên đoạn thủy điện-rẽ trái về Ma drac chứ ko đi xuyên qua rừng Easô- 5 tiếng đồng hồ là tới Buôn Ma Thuột-còn tình trạng đường hiện tại thì em ko nắm rõ do mưa bão

Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Đi theo Map đến An Khê không rẽ trái sang Aynpa mà đi thẳng theo QL19 lên Pleiku, rồi rẽ trái theo QL14 đi BMT, cung đường này xa hơn chút nhưng đường đẹp và là quốc lộ nên đông người đi.Đường QL14 bác chú ý tuân thủ nghiêm ngặt biển báo tốc độ và vạch kẻ đường, chú ý chim mồi các đoạn đường lên dốc, sơ hở là dính chưởng ngay