Tập Lái
19/5/15
49
35
18
33
Bác đi theo lộ trình này của em năm 2019 sẽ hưởng được hết cung ven biển ạ:

SG- Long Sơn - Long Hải - Hồ Tràm - Lagi - Kê Gà - Tháp Po Sa Nư - Mũi Né - Bàu Trắng - Phan Rí Cửa - Chùa Cổ Thạch - Vĩnh Tân - Cà Ná - Mũi Dinh - Làng chài Sơn Hải - Đồi Cát Nam Cường - Phan Rang - Ninh Chữ - Hang Rái -Vĩnh Hy - Cam Ranh- Nha Trang.

Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Em thấy từ Phan Rí ra đến Nha Trang mà đi đường biển thì cũng không ngon lắm. Né được đoạn đông xe từ Cam Ranh ra đến Nha Trang thôi, nhưng đường thì xa hơn nhiều.
Nếu thật sự muốn đi thì đến đoạn Mỹ Ca (Cam Ranh), bác rẽ qua hướng sân bay rồi đi được 1 đoạn đường vắng từ đó đến Nha Trang, xong lại tiếp tục kẹt xe trong thành phố. Đi vậy chắc ngắn hơn QL1 được 1 đoạn.

• Like
Reactions: target_locked
Hạng D
17/8/09
3.328
29.438
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Cảm ơn các a tư vấn. Nghe NT kẹt xe e cũng oải oải. Chắc e quay về Mũi Né gần gần ăn ngủ, tiết kiệm xăng vậy. :(
Canh ngày thường ổn mà anh. Đừng vô cuối tuần. Bữa em ở Quy Nhơn về gặp đúng T6-T7 quán xá đều đông. Xe ở Ks thì quá xa nhiều. Ra vào rất khó khăn. e nghĩ a ở Cam ranh ổn. Về lại TP cũng gần hơn cả 1h đồng hồ.

• Like
Reactions: trauden82
Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Cảm ơn các a tư vấn. Nghe NT kẹt xe e cũng oải oải. Chắc e quay về Mũi Né gần gần ăn ngủ, tiết kiệm xăng vậy. :(
Muine Bay resort 2.3/đêm phòng gia đình. Nhưng cuối tuần đợt hè, nó yêu cầu đặt 2 đêm (thứ 6-7).
Bữa trước em coi SaiGon - MuiNe, coi xa xa cỡ 5-6 tuần cũng tầm 2.x à ( x nhỏ, 1-2-3-4.. )

Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Các Anh ở trên đã tư vấn kỹ rồi. Em thêm 1 số thông tin :
1. Cung đẹp nhất là Ven biển Ninh Thuận, nhưng cá nhân Em thấy kg nên đi mùa mưa, vì có lần Em đi có tình trạng đá lở. Cũng không nên đi tối, vì đường rất vắng.
2. Cam Ranh: resort 5 sao nhiều, thiên về nghỉ dưỡng.
3. Nha Trang: có nhiều điểm đi chơi, đông, vui; ngoài Vinpearl thì đa số là Khách sạn, có resort Amiana (5 sao) bãi tắm cực đẹp, Ninh Vân Bay cũng hơi xa trung tâm (tầm 10 km).
4. Nếu ngại Nha Trang đông thì Ninh Thuận nên cân nhắc, có 2 resort: TTC Ninh Thuận (4 sao, hơi cũ, bãi biển đẹp); Hoàn Mỹ (4 sao, mới). Ăn uống: cơm gà Khánh Kỳ (ngon, bổ, rẻ) có cơm gà và cả món ăn mặn/canh...; đi chơi: Vịnh Vĩnh Hy; Bàu Trúc, vườn nho...
5. Bình Hưng: vẫn mở cửa nhe, có thể seach Facebook Hợi Heo Bình Hưng để đặt tour.

Hạng C
22/2/13
519
2.590
113
Vào NT đi bác, vui hơn. Ks bao la xịn xò. Mấy bữa nay tui có đông hơn bình thường tí, nhưng ko ăn thua gì so với SG. Hàng quán nhiều dễ ăn, buổi tối cafe, bar cũng ổn.

Hạng B2
17/9/13
350
2.182
96
Vào NT đi bác, vui hơn. Ks bao la xịn xò. Mấy bữa nay tui có đông hơn bình thường tí, nhưng ko ăn thua gì so với SG. Hàng quán nhiều dễ ăn, buổi tối cafe, bar cũng ổn.

đi phượt đường ven biển ngắm cảnh quá đẹp luôn!!
Vâng ạ. E cũng thích đi dạo dạo ra đó, thích hơn là ra MN. Nhà e dân nhà quê, phèn lắm bác, không hợp bar đâu :)

• Like
Reactions: Cristalline