Hạng B2
27/8/15
126
222
43
Em vừa đi xuyên nữa Việt về...cung đường ven biển Cà Ná Ninh Thuận và cung đường DT702 cảnh thì đẹp nhưng thôi rồi...do dân địa phương chăn bò tá lả nên đường bị bò ị tan nát hết, chạy né muốn gần chết, mấy chỗ đậu xe ngắm cảnh dọc đường bị bò ị tan hoang hết trơn !!!:confused:
nói hơi quá, cũng có bò thả nhưng ko đến nổi mô tả như vậy, cung đường có bò đó không quá 20km, và lâu lâu có vài con băng qua (cả dê), Nhưng có đôi chỗ sạc lỡ, đường ko đẹp.

Hạng B2
8/4/19
425
366
66
sài gòn bác ra cao tốc long thành dầu giây thêm 30 km địa phân đồng nai đi chậm , qua bình thuận chạy khỏe rồi lại đi nhanh hơn, đường ven biển thì từ mũi né ra nha trang mới đẹp, đi tuyến sài gòn bà rịa chay lâu hơn gần 1 tiếng có 1 đoạn hồ tràm thấy dc biển thôi, e là chọn đi 1a nhanh hơn, bác có thời jan thì đi trải nghiệm

Hạng B2
23/11/09
484
540
93
HCM
Dọc đường biển từ SG thì bác đi đoạn qua Hồ Tràm rồi ra QL55 đi PT rồi DT716 chạy dọc biển. Đến Tuy Phong thì chỉ có QL1 ra Cà ná quẹo phải chạy cung ven biển DT701 đến Ninh Chữ, rồi theo DT702 ra Cam ranh. Từ dây chỉ có QL1 đến NT thôi. Cảnh dọc biển cực đẹp. Bác đừng chú ý đến các tiểu tiết như bò và dê vì DT701 ko có dân sống nên cũng chả có người nhiều đâu, nói chi bò với dê. Cung dọc biển và 701, 702 phải trải nghiệm 1 lần trong đời vì đẹp ko tả nổi đâu, đi mới biết.

Hạng B1
6/10/16
67
41
18
40
Em vừa đi xuyên nữa Việt về...cung đường ven biển Cà Ná Ninh Thuận và cung đường DT702 cảnh thì đẹp nhưng thôi rồi...do dân địa phương chăn bò tá lả nên đường bị bò ị tan nát hết, chạy né muốn gần chết, mấy chỗ đậu xe ngắm cảnh dọc đường bị bò ị tan hoang hết trơn !!!:confused:
nhớ hồi nhỏ ở quê ngoài Trung mình hay đi hốt phân bò về cho mẹ lót cây. Nghe bác tả lại mà nhớ cái mùi nó quá :p. Mình cũng chuẩn bị đi về Trung chắc sẽ đi cung đường này mặc dù xa hơn QL1

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Bác làm bên quản lý đường bộ hay sao mà nói bò ị tang hoang hết đường? Keke.

• Haha
Reactions: langtulangthang
Hạng B2
23/11/09
484
540
93
HCM
Note cho các bác đi cung DT702: đi qua Bình Hưng các bác nên đỗ xe ở bãi Kinh, sát đồn biên phòng (có bãi đõ và giữ xe nhé). Ra bè ăn hải sản (tầu đưa ra miễn phí). Rẻ và tươi ngon. Đảo Bình hưng giờ không cho du lịch nên mấy chỗ thăm quan ko mở cửa (mà cũng chả có gì đặc biệt cả). Các bác nhớ thưởng thức tôm hùm ở đây vì rẻ cỡ bằng nửa ở thành phố thôi.

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Mình đang ở NT đây, cũng không đông. Ra NT cho vui, chứ CR buồn lắm.
Theo mình thì lượt đi và về Ven biển nên chia ra cho nó khoẻ người ngồi xe nhen, full là mệt do đường đèo dốc sẽ mệt. Các cung ven biển theo từng đoạn:
1)Lộc An- Hồ Tràm
2)Mũi Kê Gà- Phan Thiết
3)Hòn Rơm- Bàu Trắng- Phan Rí Cửa.
4)Phan Rí Cửa- Bãi đá Bảy màu- Cổ Thạch- Liên Hương.
5)Cà Ná- Mũi Dinh- Ninh Chữ
6) Ninh Chữ- Vĩnh Hy- Cam Ranh
7) Cam Ranh- Sân Bay- Nha Trang
Khuyến nghị:
Lượt đi: 1,2, 3,5,7
Lượt về: 7,6,4,3

Hạng D
16/10/15
1.912
3.225
113
47
Từ Sài Gòn đi thì nên bắt đầu con đường ven biển tại Lagi, khúc đường ven biển qua tỉnh BRVT đường đẹp nhưng không được ngắm biển nhiều (chỉ có đoạn Hồ Cốc và đèo Nước Ngọt) và khá mất thời gian.
Tốt nhất Đi Quốc lộ 51 đến Phú Mỹ, Tân Thành, BRVT rẽ trái đi ra đường Hội Bài-Bình Ba- Đá Bạc-Xuân Sơn để ra Quốc lộ 55 (chỗ gần Bình Châu), chỗ này:
Tư vấn cung đường SG-Nha Trang ven biển né QL1A

Hội Bài-Phước Tân-Bình Ba- Đá Bạc-Xuân Sơn (Đường số 1 mở rộng) đi vắng hoe
rồi từ đó đi tiếp ra Lagi, Kê Gà. Đường từ hải đăng bắt đầu đẹp