Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Hi các bác, em định đi Nha Trang mà hôm rồi nghe bạn nói cung đường ven biển giờ ổn rồi, oto đi ngon mà lại đẹp vắng, né được quốc lộ 1A. Sau đó em có lên google maps xem nhưng cũng còn lờ mờ quá, các bác đi rồi chia sẽ kinh nghiệm em với. Em định đi 2 ngày

Ngày 1 thì SG - Mũi Né (Đi hướng Bà Rịa) ... đi từ sáng ở SG ghé lại Mũi Né ăn chơi ngủ nghỉ
Ngày 2 thì Mũi Né - Nha Trang.

Cách đây mấy năm em từng đi y như vậy nhưng tới Mũi Né xong em lại lạc ra quốc lộ 1A
Bác nào có kinh nghiệp chỉ giúp em :D

Tư vấn cung đường SG-Nha Trang ven biển né QL1A

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Mở GG map ra là biết đường đi liền bác ơi, chọn điểm đầu là Mũi Né, điểm đến là Bàu Trắng map nó sẽ chỉ đường cho bác đi. Thường mình đi theo tuyến này : TP Phan Thiết-Thủ Khoa Huân-Nguyễn Thông-Võ Nguyên Giáp-DT716-Bàu Trắng-Phan Rí Cửa-QL1A. Bác thích ôm đường ven biển hoàn toàn thì sau khi qua cầu Sông Lũy ở Phan Rí Cửa bác quẹo phải vào đường Trần Hưng Đạo, chạy thẳng sau dó tìm đường đi ngã ba Chí Công, qua khỏi UBND xã Chí Công sẽ gặp ruộng muối Duồng, sau đó tìm đường chạy ra Gành Son, chạy thẳng đường đó là cặp sát biển luôn. Con đường này nếu đi bằng xe 2 bánh thì chạy tới bãi đá 7 màu Cổ Thạch khỏi cần mua vé vào cổng vì nó chạy phía sau khu du lịch. HỒi trước mình cũng có đi đường này vài lần, giờ làm biếng đi đường nhỏ nên qua khỏi cầu Sông Lũy là chạy ra Ql1A luôn cho nhanh.
Gởi bác vài hình xem thử

Bàu Trắng

Hạng B2
23/2/20
224
246
43
Mở GG map ra là biết đường đi liền bác ơi, chọn điểm đầu là Mũi Né, điểm đến là Bàu Trắng map nó sẽ chỉ đường cho bác đi. Thường mình đi theo tuyến này : TP Phan Thiết-Thủ Khoa Huân-Nguyễn Thông-Võ Nguyên Giáp-DT716-Bàu Trắng-Phan Rí Cửa-QL1A. Bác thích ôm đường ven biển hoàn toàn thì sau khi qua cầu Sông Lũy ở Phan Rí Cửa bác quẹo phải vào đường Trần Hưng Đạo, chạy thẳng sau dó tìm đường đi ngã ba Chí Công, qua khỏi UBND xã Chí Công sẽ gặp ruộng muối Duồng, sau đó tìm đường chạy ra Gành Son, chạy thẳng đường đó là cặp sát biển luôn. Con đường này nếu đi bằng xe 2 bánh thì chạy tới bãi đá 7 màu Cổ Thạch khỏi cần mua vé vào cổng vì nó chạy phía sau khu du lịch. HỒi trước mình cũng có đi đường này vài lần, giờ làm biếng đi đường nhỏ nên qua khỏi cầu Sông Lũy là chạy ra Ql1A luôn cho nhanh.
Gởi bác vài hình xem thử

Bàu Trắng
View attachment 2728433
đi ô tô mua vé hết bao nhiêu bác :D