Tập Lái
11/3/19
8
5
6
40
Tư vấn Cung Quy nhơn - Đà Lạt - Omega

*Ảnh minh họa

Các ae cho em tư véo cái. Chả là em sắp di chuyển cung này. Search Google thấy có mấy óp sần: QL27B, QL27C. QL 27C là ngắn nhất mà đẹp nhất, đi qua cung đèo Khánh Vĩnh - Omega, còn được mệnh danh là cung đường biển và hoa rất đẹp. Nhưng cung này khá là dốc và quanh co, có thể sạt lở.

Anh em cho em hỏi là đi thời gian này (tháng 4) thì có ổn không, có phải chú ý khi di chuyển cung này không?

Em cám ơn anh em.

Attachments

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/3/19
8
5
6
40
Chưa mưa thì đi OK anh à, còn nếu trước khi xuât phát mà mưa to thì nên tránh đường này hoặc vẫn muốn đi thì phải cẩn thận. Đó là lời khuyên của người ở Đà Lạt cho tuyến 27C.
Cảm ơn người anh em. Hình như là trước khi vào 27C thì có mấy quán ăn cũng được đúng ko?

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Cảm ơn người anh em. Hình như là trước khi vào 27C thì có mấy quán ăn cũng được đúng ko?
Dạ nói cho chính xác thì là ở chân đèo, mình ăn quán Bến Lội, ăn được, giá hợp lý, nhân viên nhanh nhẹn phục vụ tốt.

• Like
Reactions: PMH82 and JCOM
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
các ae cho em tư véo cái. Chả là em sắp di chuyển cung này. Search Google thấy có mấy óp sần: QL27B, QL27C. QL 27C là ngắn nhất mà đẹp nhất, đi qua cung đèo Khánh Vĩnh - Omega, còn được mệnh danh là cung đường biển và hoa rất đẹp. Nhưng cung này khá là dốc và quanh co, có thể sạt lở. Anh em cho em hỏi là đi thời gian này (tháng 4) thì có ổn không, có phải chú ý khi di chuyển cung này không?
Em cám ơn anh em.
Từ Qui Nhơn về Nha Trang xong rẽ QL27C lên Dalat là đường gần nhất, lên ngọn đèo Khánh Vĩnh rất dài và đẹp. Thật ra đường ổn, đèo không khó đi tuy rất cao, bác cứ chạy cẩn thận qua các mốc cao độ (có biển báo) 500, 1.000, 1.500m là biết xong đèo.
Đầu tháng 4 ít mưa nên đi yên tâm, nếu có thể nên đi buổi sáng ổn hơn, chiều hay có sương mù, đôi khi dầy đặc không có tầm nhìn, khá nguy hiểm tuy rằng chạy xe rất sướng.
Ngay chân đèo có nhiều quán ăn uống cạnh bờ suối, quán nào cũng được, tuy nhiên khách du lịch hay ghé quán Bến Lội như bác @Marygold đã hướng dẫn.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
9.992
74.408
113
Từ Qui Nhơn về Nha Trang xong rẽ QL27C lên Dalat là đường gần nhất, lên ngọn đèo Khánh Vĩnh rất dài và đẹp. Thật ra đường ổn, đèo không khó đi tuy rất cao, bác cứ chạy cẩn thận qua các mốc cao độ (có biển báo) 500, 1.000, 1.500m là biết xong đèo.
Đầu tháng 4 ít mưa nên đi yên tâm, nếu có thể nên đi buổi sáng ổn hơn, chiều hay có sương mù, đôi khi dầy đặc không có tầm nhìn, khá nguy hiểm tuy rằng chạy xe rất sướng.
Ngay chân đèo có nhiều quán ăn uống cạnh bờ suối, quán nào cũng được, tuy nhiên khách du lịch hay ghé quán Bến Lội như bác @Marygold đã hướng dẫn.

Có lần em đi từ Đà Lạt xuống nha trang khoảng 5 6 giờ sáng không nhớ là tháng mấy mà sương mù dày đặc không thể nhìn quá 3 m thế là không dám đi nữa

• Like
Reactions: Tuandta and PMH82
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Có lần em đi từ Đà Lạt xuống nha trang khoảng 5 6 giờ sáng không nhớ là tháng mấy mà sương mù dày đặc không thể nhìn quá 3 m thế là không dám đi nữa
Khoảng 5h sáng là thời điểm dân phượt 2b và teen đi săn mây ở đèo mà bác. Còn bình thường chạy xe khoảng sáng muộn đến trưa thì ổn hơn.
một góc đèo nhìn từ flycam, sắp lên đến mốc cao độ 1.500m
đèo KV 4.jpg

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
26/3/15
1.332
19.572
113
Đèo Khánh Lê, trong tháng 3 và 4 này nhiều người đạp xe đạp đi và về tốt. Xe ô tô thì ko có gì phải lo

• Love
Reactions: JCOM
Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
Nếu bạn không sợ đèo thì có thể đi một đường về đường như sau :
1/- Chiều đi : Quy Nhơn - Diêu Trì - (QL19C) - Vân Canh - La Hay - Trà Kê - TT Sông Hinh -
a) - Rẽ phải vào QL29 - ngã ba đường Trường Sơn Đông - rẽ trái vào Trường Sơn Đông - Mdrak - QL26 - qua đèo Phượng Hoàng - rẽ trái vào DT5 và DT9 về Khánh Vĩnh - qua đèo Omega về Dalat
b) - Rẽ trái vào QL19c - qua hồ sông Hinh về Mdrak - Dalat
2/- Chiều về : qua đèo Dran xuống Đơn Dương - qua đèo Ngoạn Mục - QL27b - Cam Ranh - Quy Nhơn

Hạng B2
29/1/18
489
1.082
103
56
Nếu bạn không sợ đèo thì có thể đi một đường về đường như sau :
1/- Chiều đi : Quy Nhơn - Diêu Trì - (QL19C) - Vân Canh - La Hay - Trà Kê - TT Sông Hinh -
a) - Rẽ phải vào QL29 - ngã ba đường Trường Sơn Đông - rẽ trái vào Trường Sơn Đông - Mdrak - QL26 - qua đèo Phượng Hoàng - rẽ trái vào DT5 và DT9 về Khánh Vĩnh - qua đèo Omega về Dalat
b) - Rẽ trái vào QL19c - qua hồ sông Hinh về Mdrak - Dalat
2/- Chiều về : qua đèo Dran xuống Đơn Dương - qua đèo Ngoạn Mục - QL27b - Cam Ranh - Quy Nhơn
Mình cũng đã đi cung này vào năm 2019, nhưng đi từ Vân Hòa - Sông Hinh lên Trà Kê về Mdrak. Lần đó đường TS Đông đi Mdrak đang làm, mặt đường bị bóc từng mảng lớn nên khá khó đi, phải rón rén. Phong cảnh từ Sông Hinh đi Trà Kê khá đẹp, đường tốt. Đường 19C cũng đẹp.

• Like
Reactions: Tuandta