Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
Chào các bác

Em đang tìm mua miếng đất tầm 100m2 cho ba mẹ sau này xây nhà ở, đang cân nhắc giữa khu Bình Lợi ở Bình Thạnh và Sadeco Phước Kiểng A ở Nhà Bè (gần chỗ em ở). Khu Bình Lợi thì biết rõ còn bên Phước Kiểng thì không có nhiều thông tin lắm, hôm trước qua xem thấy hạ tầng tốt, mát mẻ, lại có sổ đỏ, giá cũng còn hợp lý. Chỉ kẹt cái là cầu Rạch Đỉa chưa làm nên hay kẹt xe, phải đi vòng sang Nguyễn Hữu Thọ.

Nhờ các bác đánh giá giúp khu Phước Kiển này mua để ở thì như thế nào ạ. Em không nghiêng về đầu tư.

Cảm ơn ác bác.

Hạng C
20/11/09
678
60
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Nếu bác không quan tâm nhiều về việc tăng giá cho đất thì khu Binh Lợi em thây tốt cho người già hơn vì yên tĩnh và gần sông thoáng mát. Khu này chắc bác biệt rõ hơn em là đã ổn định rồi nên các cụ sống sẽ thanh thản hơn. Khu Phước Kiểng chưa XD nhiều, khi bắt đầu đi vào XD thì vất vả với các công trường xung quanh lắm.

Khu Sadeco Phước Kiểng GĐ 1- Nhà bè . Hiện nay chưa có sổ đỏ anh à. Nó chỉ có hợp đồng thôi, Xây dựng Xong Thì anh mới ra sổ Hồng anh à. Xây dựng hiện nay cũng chưa đông lắm anh à, đường xá thì có Đường Lê văn Lương rồi đi lại cũng sạch sẻ.
Đi xe hơi thì mình có thể đi Nguyễn Hữu Thọ rồi quẹo qua Lê Văn Lương lại.
Theo em nghĩ thì khu này CSHT đẹp , yên tỉnh có bảo vệ nữa. Ưu điểm nổi bật của nó là giáp Khu Đô thị mới DragonCity, kế New Sài Gòn , kenton nữa cực VIP luôn . Chỉ uổng 1 cái là Khu mình nó giáp với KDC hiện Hữu nên ko đẹp lắm anh à.
Có Nhiều DT
NP: 5x19 m, 5x20,5x23 giá từ 19tr/m2
BT: 10x20 m giá từ 18tr/m2
Thân !!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
minhtri.bds nói:
Khu Sadeco Phước Kiểng GĐ 1- Nhà bè . Hiện nay chưa có sổ đỏ anh à. Nó chỉ có hợp đồng thôi, Xây dựng Xong Thì anh mới ra sổ Hồng anh à. Xây dựng hiện nay cũng chưa đông lắm anh à, đường xá thì có Đường Lê văn Lương rồi đi lại cũng sạch sẻ.
Đi xe hơi thì mình có thể đi Nguyễn Hữu Thọ rồi quẹo qua Lê Văn Lương lại.
Theo em nghĩ thì khu này CSHT đẹp , yên tỉnh có bảo vệ nữa. Ưu điểm nổi bật của nó là giáp Khu Đô thị mới DragonCity, kế New Sài Gòn , kenton nữa cực VIP luôn . Chỉ uổng 1 cái là Khu mình nó giáp với KDC hiện Hữu nên ko đẹp lắm anh à.
Có Nhiều DT
NP: 5x19m, 5x20,5x23 giá từ 19tr/m2
BT: 8x20m giá từ 18tr/m2
Thân !!!

Cảm ơn bác, sao mình thấy có nhiều chỗ rao Phước Kiểng A nhiều lô có sổ đỏ rồi nhỉ?

Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
dinle nói:
Nếu bác không quan tâm nhiều về việc tăng giá cho đất thì khu Binh Lợi em thây tốt cho người già hơn vì yên tĩnh và gần sông thoáng mát. Khu này chắc bác biệt rõ hơn em là đã ổn định rồi nên các cụ sống sẽ thanh thản hơn. Khu Phước Kiểng chưa XD nhiều, khi bắt đầu đi vào XD thì vất vả với các công trường xung quanh lắm.

Cảm ơn bác, mình cũng đang nghiêng về hướng này, khu đó ở thấy cũng dễ chịu, có điều vậy thì không "quy hoạch" được ông bà và 2 đứa em về Q7. Nhưng cái này cũng không quá quan trọng.

Hạng D
10/7/10
1.248
1.642
113
Phước kiểng sát Phú Mỹ Hưng, ra chợ Bến thành 20 phút, ra quận 5 mất 30 phút. Bình lợi thì mất tương ứng 40 phút, 1 tiếng lại hay kẹt xe. Phước Kiểng gần trung tâm hơn nhiều.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.909
113
www.phindeli.com
Phước Kiểng mà đi qua khu Trung Sơn hay qua cầu Nguyễn Tri Phương thì qua Q.5 chỉ tối đa là 20p thôi.

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.
Phước Kiểng A đi bác, cách đây hơn 1 năm em mua có 14 triệu/1m2. Từ đó vào chợ Bến Thành có 6,3 km. Nói về tương lai thì khu này hơn khu Bình Lợi ( kể cả mai này đường TSN-Bình Lợi thông xe ).

2 năm nữa mới mua thì muộn đó bác.

Status
Không mở trả lời sau này.