Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
6/5/07
11
29
13
Em cũng dự định mua đất ở khu này nhưng thấy hình như pháp lý không ổn vì xem sổ đỏ khu đất là đất lúa nông nghiệp, hỏi sale thì nói là đang làm thủ tục chuyển lên. Ngoài ra khi kí hợp đồng thì kí với cá nhân ông nào đó được uỷ quyền, công ty Đất Viet chỉ là bên thứ 3. Em nhớ là hình như nhà nước mình đâu còn cho tự phân lô qui hoạch diện tích nhỏ phải không các bác? khu này sale nói phải xây nhà mới ra sổ hồng được, em cũng hoi nghi ngờ.

Hạng C
19/11/11
881
37
28
42
hieuvc1979 nói:
Em cũng dự định mua đất ở khu này nhưng thấy hình như pháp lý không ổn vì xem sổ đỏ khu đất là đất lúa nông nghiệp, hỏi sale thì nói là đang làm thủ tục chuyển lên. Ngoài ra khi kí hợp đồng thì kí với cá nhân ông nào đó được uỷ quyền, công ty Đất Viet chỉ là bên thứ 3. Em nhớ là hình như nhà nước mình đâu còn cho tự phân lô qui hoạch diện tích nhỏ phải không các bác? khu này sale nói phải xây nhà mới ra sổ hồng được, em cũng hoi nghi ngờ.
Bác này mua đúng chỗ em mua nè, của Đất Việt đó. Em đóng tiền xong đợt 1 rồi, sắp đóng tiếp đợt 2 đây. Sẵn tiện cho em hỏi các bác khu này có bị ngập nước không ? đoạn từ ngã tư Nguyễn Văn Linh & QL 50 đi vào thêm 2km nữa, gần khu vui chơi thiếu nhi xã Phong Phú đó ạ ?

Tập Lái
29/12/10
3
0
1
41
em có miếng 942m2 ngang 18m thổ vườn lên thổ cư được ở Tân Kiên, mặt tiền đường nhựa 6m láng o . Bác nào quan tâm gọi cho e 0907822333.Trung

ghe confirmed
Hạng B2
22/2/12
175
15
18
bác quang cho em thông tin với em đang tìm nơi định cư tại khu này
[email protected]
cho em hỏi khu pp5 này có ổn không về điện nước và ngập các bác ạ

Tập Lái
27/4/12
25
0
0
37
hiện tại thì nhà nước cấm phân lô tách nền theo nghị định 181. và nếu diện tích dự án nhỏ như cái lỗ mũi thì cũng chả có nước nào cấp phép cho làm đất dự án. cái pp5 thì theo tình hình như bác hieuvc nói thì ko phải là dự án mà là công ty đứng ra phân lô tách nền bán và phải hợp thức hóa thông qua một cá nhân thứ 3 đứng tên chung cho cả khu đất. mua bán cái này thì rủi ro rất cao. phải xây nhà mới ra được sổ hồng thì giống như chơi ép để bắt buộc nhà nước phải ra sổ. mà chả biết có ra được giấy phép xây dựng không nữa? lỡ xây xong nó k ra sổ luôn thì sao? mình nhận xét thế thôi. chứ mua đất mà thông tin mù mờ thì vứt vài trăm triệu như chơi.

Status
Không mở trả lời sau này.