Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tư vấn đèn Check Engine GLK 300

Tập Lái
7/10/06
28
5
3
Nó là cái cảm biến áp lực nhiên liệu đi kèm lọc xăng đó bác, (Hình 1)
Còn bộ điều khiển bơm xăng nằm dưới ghế sau cùng với bơm xăng và lọc xăng (Hình 2)
Sau khi vệ sinh các giắc cắm vào điều khiển bơm xăng và sensor áp lực nhiên liệu, đã 3 hơn tuần không hiện lại đèn báo lỗi. Ổn rồi !

• Like
Reactions: W164
Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
Sau khi vệ sinh các giắc cắm vào điều khiển bơm xăng và sensor áp lực nhiên liệu, đã 3 hơn tuần không hiện lại đèn báo lỗi. Ổn rồi !
bác làm ở đâu vậy ?

Tập Lái
7/10/06
28
5
3
bác làm ở đâu vậy ?
Em nhờ các bác trong hãng check, có 2 lỗi, đại loại:
1. Hỗn hợp nhiên liệu quá giàu - Do cảm biến lưu lượng khí của em đo sai, phải thay
2. Tín hiệu áp suất thấp của sensor cảm biến áp suất nhiên liệu thấp không đáng tin - Khả năng hỏng hộp điều khiển bơm nhiên liệu

Vì thay trong hãng giá quá cao nên em tự đặt hàng và nhờ 1 bác quen thay giùm.

• Like
Reactions: sangnh and W164
Hạng C
16/3/12
722
399
63
Xì Gòn
tình hình là e đã làm vệ sinh tất tần tật + thay cái airmass (hàng bosch - order của bác Toàn - OF Hanoi)... đạp thử cao tốc đi Long Thành và quay về ... tình hình có vẻ đã ổn ....

Hạng D
19/10/09
4.736
14.303
113
Tel : 0949999684 .
Nhiều xe báo check engine và lổi misfire thì trước tiên rẻ nhất, tiết kiệm công sức cũng như thời gian nhất là bảo dưỡng cho em nó.Mer em chưa gập nhưng Honda và Lexus cũng như Toyota thì đánh mạnh vào dàn béc phun trước.Nên tháo ra ngoài ngâm hóa chất sức béc mạnh,súc ktra từng cái và thay hết dàn sin chứ súc kiểu đổ hóa chất vô xăng không nhằm nhò gì đâu.

Tập Lái
6/7/15
1
0
1
48
Lỗi CE đôi khi cũng oan cho xăng.
Xe em vừa phải làm một chuyến từ BMT xuống Nha Trang chỉ để khám cho ra bệnh này.
Đèn CE sáng liên tục 3,4 bình xăng, sáng ra nổ máy kêu lộp bộp rất lâu, đôi khi có mùi khó chịu.
Khám xong Bác sỹ cho biết: hở gió đầu vào, do lọc gió động cơ tháo ra gắn vào chưa khớp khít.
Sau khi khắc phục đã chạy trên 200km chưa thấy tái phát
Nếu đúng bệnh thì quả là: nhiều khi muốn tốt quá lại hay hỏng việc (xe đang chạy ngon lành tự nhiên lôi ra vệ sinh lọc gió)

đôi lời chia sẻ cho những bác không may gặp phải.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
27/9/11
119
178
43
49
Xe em báo cả tháng nay ko hết,chạy vẫn bình thường,báo misfire cylinder 1,có phải bị bugi ko các bác

Tập Lái
18/11/15
13
6
3
47
Em đang tính mua con glk 209 cũng báo lỗi này ,bác bán xe bảo cứ để vậy chạy .hom nay đọc mới biết dòng xe này bị nhiều thật. Theo các bác có nên ruốc em nó ko a