Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tư vấn đèn Check Engine GLK 300

Hạng B2
13/6/12
242
11
18
Xe em đã hết lỗi 2 ngày rồi. Có lẽ vấn đề là bị dơ trong bầu xả.... Sau khi tháo cổ hút gió, béc phun và tất tần tật các bộ phận liên quan để vệ sinh. Khởi động lại xe thoát hơi ra rất hôi rồi hết. Sau đó là ngon lành luôn.
Bây giờ các bác vô Haxaco gặp đại ka Sệt là đảm bảo ngon. Ko ngon kiếm Vĩnh Nam mua xe mới :)

Tập Lái
3/7/12
14
9
3
Chúc mừng bác! Nếu qua hai ngày rồi mà vẫn chưa bị lại chắc là khỏi bệnh rồi.:3dup:

Em hơi thắc mắc một chút là nếu bầu xả bẩn, Oxy sensor không báo lỗi gì thì cái sensor nào sẽ báo để ra cái đèn CE này nhỉ? Các bác bên Haxaco có giải thích gì về nguyên nhân và cách phòng bệnh sau này không?.

• Like
Reactions: baoauto88
Hạng B2
13/6/12
242
11
18
Chúc mừng bác! Nếu qua hai ngày rồi mà vẫn chưa bị lại chắc là khỏi bệnh rồi.:3dup:

Em hơi thắc mắc một chút là nếu bầu xả bẩn, Oxy sensor không báo lỗi gì thì cái sensor nào sẽ báo để ra cái đèn CE này nhỉ? Các bác bên Haxaco có giải thích gì về nguyên nhân và cách phòng bệnh sau này không?.
Vừa rồi lu bu nên em để tài xế xem. Em chưa có cơ hội hỏi. Các bác có bịnh cứ đem vô Haxaco cho mau. Đừng tự chữa mắc công nhé.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
Vừa rồi lu bu nên em để tài xế xem. Em chưa có cơ hội hỏi. Các bác có bịnh cứ đem vô Haxaco cho mau. Đừng tự chữa mắc công nhé.
Đem ra Mai Chí Thọ quất lên 180-200 rồi mới chắc nha Huy Thái

• Like
Reactions: Huy Thái
Tập Lái
7/10/06
28
5
3
GLK 2009 của em cũng báo lỗi, sau 1 thời gian thử thay lọc xăng, cảm biến bơm xăng, hộp điều khiển bơm xăng, vệ sinh cổ hút ... mà vẫn chưa hết, nó vẫn báo lỗi như thế này các bác ạ.
Các bác tư vấn dùm em cái!
Thanks!

Attachments

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
GLK 2009 của em cũng báo lỗi, sau 1 thời gian thử thay lọc xăng, cảm biến bơm xăng, hộp điều khiển bơm xăng, vệ sinh cổ hút ... mà vẫn chưa hết, nó vẫn báo lỗi như thế này các bác ạ.
Các bác tư vấn dùm em cái!
Thanks!
Cảm biến bơm xăng là bộ Bơm Xăng hả bác ? Hộp điều khiển bơm xăng ? Bác còn có mấy cái mã mà những món đã thay không ? Để e hỏi giúp bác

www.facebook.com/MBFCvietnam

Tập Lái
7/10/06
28
5
3
Cảm biến bơm xăng là bộ Bơm Xăng hả bác ? Hộp điều khiển bơm xăng ? Bác còn có mấy cái mã mà những món đã thay không ? Để e hỏi giúp bác

Nó là cái cảm biến áp lực nhiên liệu ngay trên bơm xăng đó bác, hình dưới.

Còn bộ điều khiển bơm xăng nằm dưới ghế sau cùng với bơm xăng và lọc xăng.

Tập Lái
7/10/06
28
5
3

Nó là cái cảm biến áp lực nhiên liệu đi kèm lọc xăng đó bác, (Hình 1)
Còn bộ điều khiển bơm xăng nằm dưới ghế sau cùng với bơm xăng và lọc xăng (Hình 2)

Attachments