Tư Vấn Du Lịch Tư vấn đi Đà Lạt

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
Sẵn bác nào mới đi đường đèo Tà Pứa cho em xin cập nhật với, em dự chuẩn bị lên đường tuần này
Em vừa về hôm qua, đường vẫn vậy không thay đổi, xấu trước và sau khi vô đèo, tổng khoảng 10km đường xấu, mức độ rón rén tuỳ thuộc vào dòng xe, từ sedan tới xe tải nhé :D

• Like
Reactions: Thang Q2
Tập Lái
10/9/20
13
12
3
39
Đi từ cao tốc đến ngã ba Dầu Dây thấy bảng tốc độ 40km/h coi chừng hết hồn đạp thắng gấp nhé... :). Cái bảng trời đánh đó vẫn còn cắm ở đó chưa vứt đi nữa. Có bác nào dính cái bảng đó chưa

Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
Sáng mai em cũng đi Đà Lạt theo QL20 lên đèo Sacom vào thành phố. Khi về theo đèo Tà Nung và QL20 (trường hợp kẹt xe đi Tà Pứa, hoặc đi đường liên huyện chạy // với QL20 đến Suối Tre nhập vào QL20 về TT huyện Vĩnh Cửu ra QL1 về SG)

Hạng B2
17/9/13
350
2.149
96
1 số update cho các bác chuẩn bị đi:

Viện nghiên cứu khoa học Tây Nguyên đanh đóng cửa cải tạo các bác nhé, chỉ ghé được quầy chocolate.

Từ Dầu Giây qua khỏi cây xăng Huyền Hậu, biển hết giới hạn đã bị nhổ mà do e đi từ trung tâm huyện ra nên không rõ còn biển 60 đầu ngã ba DG k.

Dalat nay chỉ đang mát mát chứ không lạnh như mọi năm.

Cầu chỗ đập Tuyền Lâm qua Terra đã xong.

Hạng C
6/4/13
565
826
93
shinary.com
1 số update cho các bác chuẩn bị đi:

Viện nghiên cứu khoa học Tây Nguyên đanh đóng cửa cải tạo các bác nhé, chỉ ghé được quầy chocolate.

Từ Dầu Giây qua khỏi cây xăng Huyền Hậu, biển hết giới hạn đã bị nhổ mà do e đi từ trung tâm huyện ra nên không rõ còn biển 60 đầu ngã ba DG k.

Dalat nay chỉ đang mát mát chứ không lạnh như mọi năm.

Cầu chỗ đập Tuyền Lâm qua Terra đã xong.
Bỏ bảng 60 chỗ Dầu Giây rồi nha bác.

• Like
Reactions: trauden82
Hạng B1
9/3/16
81
106
33
37
Bác đi thế này thì tốc độ quá chậm, có thể gây cản trở giao thông trên đường
Saigon lên cầu La Ngà chỉ hơn 100km, chưa tới 2h30' chạy xe, nên depart 8h sáng đến đây ăn trưa còn quá sớm. Nếu đi chậm có thể dừng ở Madagui đèo Chuối, còn thông thường anh em ghé Bảo Lộc ăn trưa có nhiều chọn lựa quán hơne
E thường đường cho đi nhiu e đi bấy nhiu đó bác, chậm là do khúc nào nhiều xe họ đi chậm mình cũng đi chậm, e ít khi vượt kiểu chen lấn.

VAT
Hạng B1
12/12/19
72
110
33
Vừa lên Đà lạt theo đường Tà pứa:
1. Ngay ngã ba Xuân Lộc - Long Khánh cắt DT766 là một ổ voi. Sedan trời mưa ngập nước là không thấy, đụng gầm chắc.
2. Khúc đường xấu từ ngã ba Mê pu 2 đến địa phận Lâm đồng xấu hơn trước, cả về độ dài lẫn mức độ xấu. Trước ổ gà, giờ ổ trâu, ổ voi. Trước lở một bên, lấn sang bên kia còn đi được, nay lở hết chiều ngang đường, chỉ có nước rón rén bò qua. Tôi đi crossover, sau là 1 bán tải đi chung đường, lúc vô Đôi dép gặp lại bác tài, chửi um.

Kết luận: anh em đi đường này thì kéo qua QL55, chứ leo đèo Tà pứa thì không nên đi.

Đường 766 nhiều tài mới 60 , 86, chạy khá ẩu.

Về sẽ đi lại QL20.

• Like
Reactions: Thang Q2 and tydep
Hạng C
3/5/07
522
8.468
93
Đà Lạt chỗ nào có nhạc sống hay mấy anh? Em U60 rồi nên nghe nhạc teen không hạp.