Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53
Tư vấn đi du lịch tự túc Sài Gòn - Quy Nhơn

Chào các bác, tôi đang có dự định đi du lịch tự túc bằng ô tô từ SG đi Quy Nhơn, vậy nhờ các bác chia sẻ giúp một số kinh nghiệm:
  • Đi theo quốc lộ 1A hay đường nào khác?
  • Mục đích là đi chơi nên không gấp, vậy nên dừng nghỉ dọc đường ở đâu?
  • Quy Nhơn có điểm nào chơi?
Cám ơn các bác trước.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Bác nên đi QL1A. Đường đi tương đối tốt, bác cứ từ tốn mà đi.

Nếu bác có sức (như em) thì lái 1 mạch, sáng 4:00 đi, chiều 6:00 đến. Không thì nên nghỉ 1 đêm ở Tuy Hoà.

Tuy Hoà: Đầm Ô Loan ăn hải sản, nhà thờ Mằng Lăng, ghềnh đá dĩa.

Qui Nhơn: mộ Hàn Mặc Tử, Eo Gió, Kỳ Co, sở thú Safari.

Tham khảo hành trình của các bác khác https://www.otosaigon.com/threads/saigon-da-nang-kinh-nghiem-phuot-oto.8928004/

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Bác nên đi QL1A. Đường đi tương đối tốt, bác cứ từ tốn mà đi.

Nếu bác có sức (như em) thì lái 1 mạch, sáng 4:00 đi, chiều 6:00 đến. Không thì nên nghỉ 1 đêm ở Tuy Hoà.

Tuy Hoà: Đầm Ô Loan ăn hải sản, nhà thờ Mằng Lăng, ghềnh đá dĩa.

Qui Nhơn: mộ Hàn Mặc Tử, Eo Gió, Kỳ Co, sở thú Safari.

Tham khảo hành trình của các bác khác https://www.otosaigon.com/threads/saigon-da-nang-kinh-nghiem-phuot-oto.8928004/
Mình cũng làm 1 lèo là tới Bình Định luôn (05:30 - 17:30) lịch trình gọn nhẹ như sau:
Ăn Sáng: Phan Thiết.
Ăn Trưa: Dốc Lếch - Nha Trang (Vợ Con Tắm Biển 1/2 tiếng). Toàn là khách Trung, Hàn
Ăn Tối: Binh Định (nhà Bạn).
Sáng hôm sau: Đà Nẵng...

Hạng D
4/7/13
1.552
6.101
133
Sài Gòn
Chào các bác, tôi đang có dự định đi du lịch tự túc bằng ô tô từ SG đi Qui Nhơn, vậy các bác chia sẻ giúp:
  • Qui Nhơn có điểm nào chơi?
Cám ơn các bác trước.

Nếu có thời gian thì làm một vòng Tây Nguyên theo QL14 đến Quy Nhơn, về bằng đường 1A. Đi 2 ngày, về 2 ngày chơi 5 ngày đúng 1 tuần là đẹp.

Qui Nhơn không có nhiều điểm chơi, trong vòng 2 ngày là hết, vì thế tranh thủ trên đường chỗ nào chưa thăm quan thì ghé.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.895
113
Nếu có thời gian thì làm một vòng Tây Nguyên theo QL14 đến Quy Nhơn, về bằng đường 1A. Đi 2 ngày, về 2 ngày chơi 5 ngày đúng 1 tuần là đẹp.

Qui Nhơn không có nhiều điểm chơi, trong vòng 2 ngày là hết, vì thế tranh thủ trên đường chỗ nào chưa thăm quan thì ghé.
Lần trước em cũng đi như vậy, đúng 5 ngày.

SG - QN sắp xỉ 650km, nên nếu có thời gian mình chia làm 2 ngày là lý tưởng. Để đỡ chán, mình đi và về 2 cùng đường khác nhau cũng được. Mùa mưa, đi đường Tây Nguyên, các bác nhớ để ý thời tiết, đường xá.

• Like
Reactions: B[ounen]
Hạng B2
4/9/15
172
65
28
47
Chào các bác, tôi đang có dự định đi du lịch tự túc bằng ô tô từ SG đi Qui Nhơn, vậy các bác chia sẻ giúp:
  • Qui Nhơn có điểm nào chơi?
Cám ơn các bác trước.
Hi bác,
Hôm trước có 1 bác chia sẻ bài đi Sài Gòn Tuy Hòa rồi, bạn có thể tham khảo cung đường của bác ấy nhé - cụ thể:
- Chọn cung đường QL 1A nhưng đoạn Bình Thuận - Ninh Thuận thì đi đường biển để vắng xe hơn và ngắm cảnh đẹp, Từ Ninh Thuận ra Quy Nhơn thì chọn Quốc Lộ 1A
Quy Nhơn năm nay phát triển lắm bác, nhiều điểm tham quan như Kỳ Co, Eo Gió, Hòn Khô, Cầu Thị Nại... và 01 số điểm đến quen thuộc như Mộ Hàn Mặc Tử, Bảo Tàng Quang Trung, Bãi Tắm Hoàng Hậu..

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
23/10/18
1.114
22.877
113
40

Chào các bác, tôi đang có dự định đi du lịch tự túc bằng ô tô từ SG đi Quy Nhơn, vậy nhờ các bác chia sẻ giúp một số kinh nghiệm:
  • Quy Nhơn có điểm nào chơi?
Cám ơn các bác trước.
Mùa này đi Kỳ Co có khi còn được tắm suối.
Tư vấn đi du lịch tự túc Sài Gòn - Quy Nhơn
Bác chủ không chia sẻ đi với ai, bao nhiêu người, bằng phương tiện gì nên khó tư vấn, mình thì cung đường này đã trải nghiệm bằng xe đạp, xe máy, ô tô hết rồi.