Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Đẳng cấp của xe sang 4 tỉ là phải về độ lại cửa hít, HUD, cockpit full LCD và nhiều thứ khác. Quan trọng giá trị cốt lõi và cái logo nó mang lại. Trang bị chỉ là phụ

• Like
Reactions: PMH82
Hạng B2
12/2/20
112
68
28
24
Cái HUD này thấy của con civic ngon, nó ko phải hud nhưng màn hình rõ nét, to đùng.

Hạng B1
24/3/20
53
547
83
35
Tui đi buổi sáng, độ rung sàn đây nè! Le tuổi tí thật!

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Tui nghĩ câu hỏi của bác nên là tìm chỗ độ được, chứ HUD của mỗi dòng xe nó có sẵn thiết bị tương ứng từ nhà sản xuất, chỉ nhập về rồi làm. HUD khác với loa hay đèn, ko thể lấy của hãng này gắn cho hãng khác được, mà phải lắp đúng của hãng đó. Nên bác chỉ có 1 lựa chọn duy nhất là dùng HUD của Lexus, chỉ là cần tìm garage biết làm.
Bác nhầm rồi, HUD có nhiều loại lắm, nó thực tế là thiết bị hiển thị thông tin vận hành xe lên kính lái. Hiện tại xe hơi có 1 cổng dùng chung cho tất cả các xe hơi là OBDII. Nên người ta sẽ cắm vào cái cổng này để lấy tín hiệu đọc thông số vận hành của xe. Nên nó có rất là nhiều nhà cung cấp nhé, tùy theo nhu cầu của bác là gì mà họ sẽ cung cấp cho bác thiết bị HUD đẹp hay xấu, chức năng nhiều hay ít, màn hình màu hay chỉ là màn hình số.

Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Mình cũng đi con xe cỏ ghẻ nhưng HUD ngon và nét như Sony :). Đi cực kỳ an toàn và tiện dụng.
Nhiều người gu thích từ chối công nghệ thích nhìn xuồng đồng hồ, chứ em thì lên cao tốc bật ACC, cảnh báo chệch làn, hỗ trợ giữ làn tất cả thông tin này cùng với tốc độ hiển thị lên HUD lái xe nhàn tênh dù chỉ là con xe cỏ ghẻ.:)

Hạng B1
25/8/07
50
45
18
43
Nhiều người gu thích từ chối công nghệ thích nhìn xuồng đồng hồ, chứ em thì lên cao tốc bật ACC, cảnh báo chệch làn, hỗ trợ giữ làn tất cả thông tin này cùng với tốc độ hiển thị lên HUD lái xe nhàn tênh dù chỉ là con xe cỏ ghẻ.:)
Mình cũng thế :D, nói chung công nghệ nó hỗ trợ mình rất tốt, tất nhiên không để phụ thuộc quá. Hồi lấy xe bản thấp hỏi không có HUD thế là phải đổi lên bản cao để có cái này. Xe Bác là gì mà có ACC (CX8?), xe em phải lắp thêm ACC khoảng 30 củ khoai.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
8/4/12
2.335
7.311
113
Anh thặc là biết hưởng thụ, chả bù với em, lên cao tốc chỉ set mỗi cái LIM lên 123km/h cho khỏi bị lố rồi tha hồ xào chẻ, tốn tiền đổ xăng mà để gần như nó tự lái thì phí quá :D