Tập Lái
22/3/10
12
4
3
Mình nghĩ chủ đề phải là :"Cần gắn HUD" Hoặc là "Nâng cấp HUD", chứ chữ "Độ" là nghe sao xe sang mà nó tệ vậy (nghĩ mà buồn cho những trang bị khi về Việt Nam).

Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
thôi, mấy bác tập trung tư vấn loại nào tốt, nét, đẹp đi, chứ sân si nào là xe 4 tỷ này nọ không có làm chi
Em cũng thích có mà chờ bác nào tư vấn loại ok để gắn lên con ghẻ của e

Hạng B1
25/8/07
50
45
18
43
Cũng hy vọng cx8 facelift về sớm còn giá em nghĩ chắc cũng ko chênh lệch nhiều, em chạy 3 năm rồi mà nếu có điều kiện lên xe Đức còn ít tiền em vẫn lấy tiếp cx8 , ngoại thất em ko bàn tới vì chỉ là quan điểm cá nhân còn nội thất hiếm có hãng xe bình dân làm tốt hơn mazda ở độ đơn giản, dễ sử dụng, ko hỏng vặt và có 1 chút sang trọng.
Xe Đức ngại nhất là khoảng bảo trì bảo dưỡng thôi, chát và mất thời gian đừng hỏi. Ông anh chạy GLK 300 tính ra trung bình 1 năm tầm 50 triệu cho bảo dưỡng nhẹ nhàng, nặng thì cả trăm củ. Mình đi xe Đức cảm giác như nô lệ của nó nên em cũng không khoái lắm. Mình cũng chạy nhiều loại xe, tới khi chạy Mazda các diễn đàn chê chửi như chó: nào là ồn, bồng bềnh... nhưng khi đi quen lại nghiện con này. Chờ CX8 mới về thế nào rồi tính tiếp, ngoài ra cũng rất thích con Carnival chạy thử mấy lần thấy: điều hoà lạnh không sâu như Mazda (toàn để mức thấp nhất mới đủ mát), loa Bose nghe phèng không chịu được, còn lại thì cũng ok.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.481
7.398
113
37
Xe Đức ngại nhất là khoảng bảo trì bảo dưỡng thôi, chát và mất thời gian đừng hỏi. Ông anh chạy GLK 300 tính ra trung bình 1 năm tầm 50 triệu cho bảo dưỡng nhẹ nhàng, nặng thì cả trăm củ. Mình đi xe Đức cảm giác như nô lệ của nó nên em cũng không khoái lắm. Mình cũng chạy nhiều loại xe, tới khi chạy Mazda các diễn đàn chê chửi như chó: nào là ồn, bồng bềnh... nhưng khi đi quen lại nghiện con này. Chờ CX8 mới về thế nào rồi tính tiếp, ngoài ra cũng rất thích con Carnival chạy thử mấy lần thấy: điều hoà lạnh không sâu như Mazda (toàn để mức thấp nhất mới đủ mát), loa Bose nghe phèng không chịu được, còn lại thì cũng ok.
Đời nó thế bác ạ khá nhiều thanh niên chưa lái nhưng đã phán kinh lắm, đồng ý vs bác là xe Hàn máy lạnh rất tệ, nhưng loa bose của carnival chắc cũng xêm xêm cx8 chứ vì đều 11 loa và có loa center luôn mà.

• Like
Reactions: Car_Passion_ALL
Hạng B2
31/12/15
102
39
33
38
lại giá trị cốt lõi của nhà Toy và Lex mà không đủ option giá bán thì dành cho thiên thần sở hữu

Hạng B1
25/8/07
50
45
18
43
Đời nó thế bác ạ khá nhiều thanh niên chưa lái nhưng đã phán kinh lắm, đồng ý vs bác là xe Hàn máy lạnh rất tệ, nhưng loa bose của carnival chắc cũng xêm xêm cx8 chứ vì đều 11 loa và có loa center luôn mà.
Hôm chạy thử xe bạn trên cao tốc Thăng Long thấy không bằng 10 loa CX5, nhưng cái này dễ độ, chỉ cần thay 2 loa xịn 2 cửa trước và 1 loa center ngon cũng khắc phục nhiều. Nói chung máy lạnh xe Hàn em thấy nó lởm hơn hẳn xe Nhật, nhiệt độ báo lăng nhăng toàn vặn về thấp nhất mới đủ mát.

• Like
Reactions: quannguyentsnct