Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/8/05
3.937
22.871
133
Các bác có ai biết thông tin gì về dự án Anh Tuấn Garden không, xin chia sẻ cho em chút kiến thức với ạ?

Em có ghé ngang hỏi một số chi tiết tại sàn 413-415 Lê Văn Sỹ. Giá từ 6T5-7T/m2 chưa VAT, thanh toán trong 12T, mỗi đợt cách 1T5, đến cuối 2012 giao nền, giữ lại 3%, xây nhà trong 5 năm từ ngày nhận nền. Vị trí dự án trên Lê Văn Lương, Xã Nhơn Đức, Nhà Bè, từ giao lộ Nguyễn Bình-LVL đi xuống thêm khoảng 1 km, nếu tính từ giao lộ LVL-Nguyễn Văn Linh thì khoảng 10p.

Quan trong là chủ đầu tư cam kết mua lại với giá gốc + lãi 24% sau 1 năm trả hết tiền nếu khách hàng muốn bán lại (cái này lẽ ra mừng, nhưng em hơi ớn, vì chứng tỏ chủ đầu tư thiếu vốn, và lúc đó, không có tiền thì em, với bao nhiêu người như em, biết đòi ai).

Dự án thấy trình bày bản vẽ 1/500 chi tiết rồi. Ghé ngang thấy đang quây lại, ngổn ngang đào đất làm cống + hạ tầng.

Các bác đánh giá dự án này thế nào? Có nên múc hay đợi? Dạo này nhìn cái gì cũng ớn vì cứ như bắt dao đang rơi. Nhưng nhìn lại, thấy tiền càng rơi nhanh hơn, lạm phát quá, tiền như giấy lộn. 1 tỷ 5 năm trước to vật, giờ ối người mấy tháng kiếm 1 tỷ...

Cám ơn các cao thủ nhiều, dù có chỉ giáo hay không :).

M_U
Hạng B2
8/11/11
126
2
18
em chào bác! ở box ngoài em có nói về đất nền dự án Anh Tuấn Garden đó bác
và bên em là đơn vị phân phối dự án này. thực ra vấn đề CĐT cam kết mua lại với mức lãi suất 24% là 1 gói kích cầu thôi, và các bác thử xem với mức giá 6,5tr/m2 khu vực TP HCM kiếm đâu ra phải ko bác, và sau khi để 1 năm mà họ cam kết mua lại ngoài điều bác đã nói trên , còn 1 điều nữa là chứng tỏ giá đất sẽ lên. theo khảo sát sơ bộ khu đường hẻm mà gần khu vực đó đã bán giá 7tr/m2, mặt tiền 13-14tr/m2
Đúng là thời điểm này thì người đầu tư hơi bị chùn tay , nhưng nếu xét mọi góc độ thì đầu tư mà lời ai mà ko ham phải ko các bác. CĐT cam kết mua lại với lãi suất 24% thì các bác còn lo gì, hơn cả lãi ngân hàng nữa.......
bác cần thêm thông tin thì cứ pm em . mà mức giá 6,5tr/m2 chỉ bán hôm tổ chức event diến ra ngày 18-12-2011 thôi nha bác. bác có quan tâm em xin gửi thiệp mời bác tham dự.

M_U
Hạng B2
8/11/11
126
2
18
khu này là điện ngầm bác ạ!. hiện tại dự án này sẽ hoàn thành cơ sở hạ tầng vào tháng 4.

M_U
Hạng B2
8/11/11
126
2
18
Chủ nhật tuần này ngày: 18-12-2012 tại khách sạn Kinh đô Q1 sẽ diễn ra event dự án đất nền Anh Tuấn Garden sẽ có nhiều ưu đãi bất ngờ đến khách hàng , ngoài ra khách hàng còn mua được nền thuộc khu vực TP HCM rẻ nhất với mức giá 6,5tr/m2
Nếu bác nào quan tâm đến đất nền thì là cơ hội tốt để đầu tư. các bác có thể pm em để em gửi thiệp mơi nhé.

M_U
Hạng B2
8/11/11
126
2
18
hiện tại khu dân cư đang xài hệ thồng nước máy đó bác, nên dự án em cũng cung cấp bằng nước máy luôn.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.871
133
Vấn đề là, chủ đầu tư chưa có dự án nào hoàn thành hoành tráng. Có mỗi cái Anh Tuấn Apartment bán hoài chả biết thế nào, còn việc cam kết hoàn lại tiền, chủ yếu là cho vui, chứ lúc đó, nếu thị trường vẫn xấu, ai cũng lấy lại tiền, chủ đầu tư có trả bằng niềm tin. Và vì nếu có đủ tiền, lại chắc cú thị trường lên, bán làm gì, ôm đến lúc đó lời khẳm.

Nói chung, em băn khoăn quá, vì chủ đầu tư năng lực chưa hề được chứng thực.

Last edited by a moderator:
M_U
Hạng B2
8/11/11
126
2
18
hôm qua diễn ra event CĐT đã bán gần hết nền giai đoạn 1 rồi...... về tài chính CĐT thì mỗi người có 1 nhận định riêng, thời buổi BĐS bây giờ làm gì có ông nào dám đứng lên bảo tôi đây tiềm lực tài chính ko phải xoắn đâu các bác.... chủ yếu là đầu tư đất nền khi thủ tục pháp lý rõ ràng , lợi nhuận thấy được và độ an toàn cao thì mình đầu tư thôi,

Status
Không mở trả lời sau này.