Hạng B2
22/9/18
160
258
63
58
View attachment 2436463*Ảnh minh họa

Chào các bác,

Các bác làm ơn cho hỏi em đi Vios từ HCM đi Quảng Nam bằng đường HCM đường có tốt không ạ.

Em cảm ơn
Đường từ Sàigòn đến Ngọc Hồi (QL14) cực tốt Từ Ngọc Hồi đến Dak Glei đường nhỏ nhưng cũng tốt. Qua khỏi Dak Glei đến Khâm Đức đường quanh co và dốc nhiều hơn nhưng cũng không quá khó , chú ý cẩn thận khi qua đèo Lò Xo. Từ Khâm Đức về Quảng Nam tôi chưa đi nhưng chắc là không khó hơn đoạn Dak Glei - Khâm Đức.

• Like
Reactions: ngocluan12@
Tập Lái
11/12/18
31
10
8
38
VN mua dc xe thì ít nhất cũng phải hơn 20k $,, số tiền này ko phải nhỏ nên là bảo trì đúng chuẩn thì cũng ko phải ai cũng làm dc đâu bác,, với lại đường xá VN thì ko tốt lắm nên khả năng nằm đường tương đối cao,, ra khỏi tp mà nằm đường thì chờ xe có mà mùa quýt nên ai cũng lo là vậy thôi bác,, xăng VN còn pha tạp chất mà ( báo chí hay nói đến xăng giả,, mà xăng thì sao giả dc)
Người còn giả được nữa là xăng :)

• Haha
Reactions: Hieu_LA
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Vô tư nha ! Đường đẹp ... em đi ql14 qua đèo lò xo ql14b vêc DN đẹp, còn 14E em ko biết

Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
đem theo cái smartphone sd mạng viettel 4G full sóng là an tâm rồi

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Nghe bảo đường này đi đêm hay bị chặn đường nếu tài k có máu mặt tông thẳng mặt thì dễ bị cướp có k các bác nhỉ?

• Wow
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Mình đi đường này mấy lần rồi thấy ok ko có vấn đề gì cả.tránh đi đêm là được.sáng từ sài gòn đi tới gia lai ngủ 1 đêm.hôm sau lên đường đi tiếp.từ sài gòn tới kontum đường đông.quán ăn nhiều.từ kontum tới đà nẵng qua đèo lò xo thì vắng người.vắng xe.vắng quán ăn.nên đem theo đồ ăn theo xe đễ nhỡ bữa ăn có ăn.đi đường đẹp ko có đoạn nào xấu cả nhưng nhiều khi đi cả mấy tiếng đồng hồ ko có quán ăn và sóng điện thoại nên hơi bất tiện.đổi lại ngắm núi đồi và cảnh vật rất đẹp.lưu ý cừ đi chậm tránh vượt chỗ vạch liền.và căn bảng 60 khá nhiều

Hạng B2
20/2/11
141
96
28
Mình đi đường này mấy lần rồi thấy ok ko có vấn đề gì cả.tránh đi đêm là được.sáng từ sài gòn đi tới gia lai ngủ 1 đêm.hôm sau lên đường đi tiếp.từ sài gòn tới kontum đường đông.quán ăn nhiều.từ kontum tới đà nẵng qua đèo lò xo thì vắng người.vắng xe.vắng quán ăn.nên đem theo đồ ăn theo xe đễ nhỡ bữa ăn có ăn.đi đường đẹp ko có đoạn nào xấu cả nhưng nhiều khi đi cả mấy tiếng đồng hồ ko có quán ăn và sóng điện thoại nên hơi bất tiện.đổi lại ngắm núi đồi và cảnh vật rất đẹp.lưu ý cừ đi chậm tránh vượt chỗ vạch liền.và căn bảng 60 khá nhiều
Bác có nhầm ko? Đường 14 đâu có qua Đà Nẵng?! Chỉ có đường nhánh xuống thôi. Nếu từ nam ra, bác đến thị trấn Thạnh Mỹ đi 14B xuống, còn đi nữa thì đến đèo Prao đi 14G xuống Đ Nẵng. Nói chung đường 14 là cung đường HCM nhánh Đông, ra Quảng Trị qua cầu Dakrong là hết gặp QL9 đi Lao Bảo nha bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/2/11
141
96
28
View attachment 2436463*Ảnh minh họa

Chào các bác,

Các bác làm ơn cho hỏi em đi Vios từ HCM đi Quảng Nam bằng đường HCM đường có tốt không ạ.

Em cảm ơn
Đi vô tư nha bác, mình đi xuyên Việt đường HCM từ Quảng Bình vào Tp.HCM, 1/ bác để ý tốc độ trên cung đường 14 hết Tây Nguyên, có thể bị bùm chéo bất cứ đoạn nào, đường càng đẹp càng dễ chết. 2/ để ý cẩn thận đèo Lò xo. Chúc bác an toàn trên đường.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Bác có nhầm ko? Đường 14 đâu có qua Đà Nẵng?! Chỉ có đường nhánh xuống thôi. Nếu từ nam ra, bác đến thị trấn Thạnh Mỹ đi 14B xuống, còn đi nữa thì đến đèo Prao đi 14G xuống Đ Nẵng. Nói chung đường 14 là cung đường HCM nhánh Đông, ra Quảng Trị qua cầu Dakrong là hết gặp QL9 đi Lao Bảo nha bác.
Ko nhầm đâu bác.mình đi qua đèo lò xo.qua quảng nam là tới cuối cao tốc quảng ngãi đà nẵng.rẽ trái là vào hầm hải vân.còn 1 nhánh khác là đi tiếp đường hồ chí minh ra hà tĩnh.còn 1 đường đi qua đức mẹ măng đen là xuống ngay quãng ngãi.mình đi bắc nam toàn đi đường này

• Like
Reactions: u 11