Hạng B2
7/11/16
220
96
28
Nhanh hơn qlo1 tầm 3 tiếng. Mỗi đg có cái được cái mất riêng. An toàn thì tốt nhất nên đi ql1, đoạn nào có cao tốc leo cao tốc. Đường ql có sự cố dễ xử lý

Hạng B2
20/2/11
141
96
28
Ko nhầm đâu bác.mình đi qua đèo lò xo.qua quảng nam là tới cuối cao tốc quảng ngãi đà nẵng.rẽ trái là vào hầm hải vân.còn 1 nhánh khác là đi tiếp đường hồ chí minh ra hà tĩnh.còn 1 đường đi qua đức mẹ măng đen là xuống ngay quãng ngãi.mình đi bắc nam toàn đi đường này
Ok bác, có thể mình ít đi cung đường này nên ko biết, hôm mình đi đường HCM nhánh tây từ Phong nha từ DT20 ra QL16 rồi rẽ DT 563 ra QL 15 còn gọi là HCMT đi doc biên giới Lào về tới Khe Sanh đi QL9 tới cầu Dakrong là đầu đường 14 (HCMĐ) về nên đường nhánh xuống Ql1A cũng lấy tên QL14 nhưng có thêm chữ phụ như nói trên.

• Like
Reactions: Quý nghèo
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Hóng post này. Tháng 6 này mình cùng gia đình đi chuyến xuyên 1/2 Việt từ SG ra tới Huế - Quảng Bình. Năm ngoái mình đi tuyến ven biển, nhung chỉ tới Quy Nhơn quay về vì dịch. Năm nay quyết đi lại. Mình cũng đang nghĩ sẻ trải nghiệm cung dường HCM. Các Bác nào đi rồi cho mình xin cái map chi tiết đoạn đuờng và kinh nghiệm với.
PS: mình chua bao giờ đi cung đường HCM này. :)

Hạng B1
10/2/17
78
37
18
38
Bác đi QL14, tra google maps tới Măng Đen, ngủ lại sáng sau đi băng đèo Violak đến Tịnh Hà - Quảng Ngãi, từ miền núi đó bác google maps lên cao tốc về Quảng Nam thân yêu
Đường bao đẹp, đèo nào cũng đẹp, sáng sớm ở sau KDL Măng Đen vào đèo Violak cảnh đẹp như Đà Lạt

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Nghe bảo đường này đi đêm hay bị chặn đường nếu tài k có máu mặt tông thẳng mặt thì dễ bị cướp có k các bác nhỉ?
ra chợ Dân Sinh mua cái đèn chớp chớp để trong xe ,, chạy tối thấy đông đông chặn xe là bật đèn lên nó tưởng pô lít là né liền hả bác,,, :D

Hạng B2
20/2/11
141
96
28
ra chợ Dân Sinh mua cái đèn chớp chớp để trong xe ,, chạy tối thấy đông đông chặn xe là bật đèn lên nó tưởng pô lít là né liền hả bác,,, :D
Đồn thế thôi bác, mình canh giờ đi tầm 6h tối đến điểm nghỉ là ok, có cung Khe Sanh - A lưới mình la cà nên 7g30 tối mới đến thị xã A lưới, có ai chặn đâu, chỉ có điều đường vắng và lạ nên khó đi, qua đèo sương mù và trời tối nữa nên chỉ bò chậm hơn đi bộ cho an toàn.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
+ Cung 1: Nhánh Đông TS từ Kon Tum - A Lưới (400km), đường nhiều đèo dốc, qua đèo Lò Xo, A Roàng 1 và A Roàng 2 đường vắng không bóng người thuộc Huyện Năm Giang và Đông Giang tuyến này đi bình thường không YoMost bằng tuyến Tây TS.
+ Cung 2: Nhánh Tây TS A Lưới - TT. Bắc Sơn, Tuyên Hóa, Q. Bình (430km), nằm trọn trong Tây Trường Sơn, qua hàng loạt đèo khủng, Peke, Sa Mù, Khu Đăng, U Bò, Đá Đẽo. Đoạn dài nhất Khe Sanh về Khe Gát (230km) có duy nhất 1 điểm dân cư Tăng Ký, đã có cây xăng, không có các dịch vụ khác. Riêng nhánh Tây TS năm 2020 bị bão lũ lụt nên nhiều đoạn bị sạt lở không biết đã khắc phục xong chưa. Hồi tháng 12/2020 có Bác đi Mer GLC review chạy qua đoạn sạt lở bánh xe chỉ cách taluy âm khoảng 30cm, trên đường đi có vài nhóm CN đang s/c đường. Tuyến này em đi đã 2 lần nhưng vẩn thích đi lại.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: jackalcodon
Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
Bác đi QL14, tra google maps tới Măng Đen, ngủ lại sáng sau đi băng đèo Violak đến Tịnh Hà - Quảng Ngãi, từ miền núi đó bác google maps lên cao tốc về Quảng Nam thân yêu
Đường bao đẹp, đèo nào cũng đẹp, sáng sớm ở sau KDL Măng Đen vào đèo Violak cảnh đẹp như Đà Lạt
Hi Anh,
Nếu đi theo cung đường anh chỉ thì phải thế này ko a? Và thời gian tôt nhất để đi (khời hành, tốc độ,...) thế nào a? Khi đến Măng Đen thì nghỉ ở đâu? hay tốt nhất đến Kontum nghỉ?
Do mình chưa đi về các tỉnh tây Nguyên bao giờ nên rất mù mờ. Thanks

Attachments

Hạng B2
29/5/14
174
111
43
41
+ Cung 1: Nhánh Đông TS từ Kon Tum - A Lưới (400km), đường nhiều đèo dốc, qua đèo Lò Xo, A Roàng 1 và A Roàng 2 đường vắng không bóng người thuộc Huyện Năm Giang và Đông Giang tuyến này đi bình thường không YoMost bằng tuyến Tây TS.
+ Cung 2: Nhánh Tây TS A Lưới - TT. Bắc Sơn, Tuyên Hóa, Q. Bình (430km), nằm trọn trong Tây Trường Sơn, qua hàng loạt đèo khủng, Peke, Sa Mù, Khu Đăng, U Bò, Đá Đẽo. Đoạn dài nhất Khe Sanh về Khe Gát (230km) có duy nhất 1 điểm dân cư Tăng Ký, đã có cây xăng, không có các dịch vụ khác. Riêng nhánh Tây TS năm 2020 bị bão lũ lụt nên nhiều đoạn bị sạt lở không biết đã khắc phục xong chưa. Hồi tháng 12/2021 có Bác đi Mer GLC review chạy qua đoạn sạt lở bánh xe chỉ cách taluy âm khoảng 30cm, trên đường đi có vài nhóm CN đang s/c đường. Tuyến này em đi đã 2 lần nhưng vẩn thích đi lại.
Từ TP.HCM đi đến kontum thì đi đường nào anh? Và nên xuất phát mấy giờ để đến chiều tối nghỉ ngơi (em tránh chạy đêm)?

Hạng B2
26/4/18
140
457
63
42
Từ TP.HCM đi đến kontum thì đi đường nào anh? Và nên xuất phát mấy giờ để đến chiều tối nghỉ ngơi (em tránh chạy đêm)?
Từ SG lên Kon Tùm thì đi QL14 thôi, nên xuất phát từ 4h sáng, đến khoảng 11-12h thì nghỉ ngơi ăn trưa BMT, sau đó chạy thẳng về Kontum tầm 5-6h chiều là tới

• Like
Reactions: jackalcodon