24/9/19
1
6
0
24
Em mới đi 1 trip 1000km về cuối tuần vừa rồi có ghé Tà Đùng Đaknong thì có vài chia sẻ cho bác như sau:
  1. Nếu đi từ hướng SG Đaknong thì nên ghé vào thác Liêng Nung. Một thác cực kì sơ khai và xứng đáng để chiêm ngưỡng 1 lần trong đời vì em hay đi du lịch bụi thì lần đầu tiên thấy được thác nước có hang trầm tích hoang sơ và hùng vĩ như vậy. Lưu ý là đường đất đỏ bùn lầy một đoạn tầm 50m thôi nhưng 4x4 là oanh tạc được hết còn lại là đường đổ bê tông có bãi đậu oto gần thác. Nếu di chuyển bằng sedan hoặc gia đình nhiều trẻ nhỏ thì đi bộ 2km là điều đáng cân nhắc. Thêm chú thích nhỏ là nên đi tầm trưa có nắng sẽ đẹp hơn.
  2. Thật sự mà nói hồ Tà Đùng nhìn từ trên cao như Hạ Long thu nhỏ nhưng nếu chọn là 1 địa điểm du lịch dạng homestay nghỉ dưỡng thì chưa thực sự là một địa điểm xứng đáng vì cơ sở hạ tầng và đầu tư homestay chưa mạnh. Nếu để ghé qua dạo chơi trên hồ Tà Đùng thưởng thức món gà nướng cơm lam và cá lăn sông Serepok thì đó là một trải nghiệm tuyệt vời.
  3. Tà Đùng cách trung tâm tp Đà Lạt chỉ 80km nên sẽ có 2 option cho bác có thể lựa chọn: trú tại homestay ở Tà Đùng hoặc lên thẳng Đà Lạt và có vô vàn địa chỉ homestay xịn sò. Vì nhu cầu gia đình nghỉ lại 1 đêm nên lựa chọn ở Tà Đùng luôn sẽ tiện hơn nhưng em thì vẫn xin offer bác lên thẳng Đà Lạt sẽ xứng đáng hơn vì mùa này Đà Lạt có cái chất rất chi là Đà Lạt ( ăn nhậu ngủ 1 đêm sáng mai thưởng thức vài món đặc sản rồi lên xe quay đầu về SG ).

Attachments

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Coi ký sự tây nguyên của THĐT rất chi tiết.
Chổ này không cần tìm hiểu trước bác, sẽ mất đi phần thú vị nhất. Các bác muốn đến thì chỉ cần gọi đặt được chổ ở cái đã. Rồi lên đó mà trãi nghiệm thực tế.

Nếu đoàn có trẻ nhỏ thì chỉ nên ở homestay (hình như là TopView). Đoàn toàn thanh niên khoẻ mạnh, ưa mạo hiểm thì có thể xuống hồ, thám hiểm, đi thuyền gì đó (chổ homestay có hướng dẫn).

Đường lên đó, theo em, nên đi hướng QL14 vào, sẽ đi ít đường đèo hơn. Lần trước em vào từ QL20, xa bà cố.

• Like
Reactions: nmd@ and namvios
Hạng D
8/10/11
3.066
5.934
133
Chổ này không cần tìm hiểu trước bác, sẽ mất đi phần thú vị nhất. Các bác muốn đến thì chỉ cần gọi đặt được chổ ở cái đã. Rồi lên đó mà trãi nghiệm thực tế.

Nếu đoàn có trẻ nhỏ thì chỉ nên ở homestay (hình như là TopView). Đoàn toàn thanh niên khoẻ mạnh, ưa mạo hiểm thì có thể xuống hồ, thám hiểm, đi thuyền gì đó (chổ homestay có hướng dẫn).

Đường lên đó, theo em, nên đi hướng QL14 vào, sẽ đi ít đường đèo hơn. Lần trước em vào từ QL20, xa bà cố.
Note lại :D

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
View attachment 2013560

Sắp tới nhóm em có 3 xe sẽ du lịch Hồ Tà Đùng Đaknong xuất phát tại Saigon, nghỉ 1 đêm tại Tà đùng Top view homestay.

Các bác có kinh nghiệm chỗ ăn, chơi tại khu vực này ạ? Em xin đa tạ!
nếu như không đông Bác book 2 cái nhà chòi này nghỉ là đẹp. Bác có thể đem theo lều sao đó thuê mềm và gối ngủ trươc cái Bugalow đó.
Tư vấn du lịch Hồ Tà Đùng, Đak Nông

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
nếu như không đông Bác book 2 cái nhà chòi này nghỉ là đẹp. Bác có thể đem theo lều sao đó thuê mềm và gối ngủ trươc cái Bugalow đó.
View attachment 2014161

View attachment 2014162
Các bác đi gia đình hay bạn bè tầm 5 - 6 người, ở như vầy là đỉnh rồi. Cảnh quan, khí hậu ... và cảm giác rất "so deep". :cool:

dscn4420-jpg.1866137

dscn4454-jpg.1866138

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nmd@ and Thanh Van
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Mới có 1 cái home stay mới ngay kế bên chỗ TopView khai trương được 2 tháng. Anh thích thì em kiếm lại hình cho anh xem.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Mới có 1 cái home stay mới ngay kế bên chỗ TopView khai trương được 2 tháng. Anh thích thì em kiếm lại hình cho anh xem.
Lần trước, 1/2019, em ở TopView, lúc đó cái homestay mới này đang đổ đất. Em qua chổ họ ngắm thử, thì cái View không đẹp bằng TopView. Không biết hiện tại họ xây xong, có cải thiện được tầm nhìn hơi khuất chưa anh?

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Lần trước, 1/2019, em ở TopView, lúc đó cái homestay mới này đang đổ đất. Em qua chổ họ ngắm thử, thì cái View không đẹp bằng TopView. Không biết hiện tại họ xây xong, có cải thiện được tầm nhìn hơi khuất chưa anh?
Anh em làm du lịch Côn Đảo, còn cái khu này của bạn ổng mở em không có đi ko bên khu mới em ko biết. Có mấy tấm ảnh Facebook.