Tập Lái
5/12/20
10
523
78
38
[Tư Vấn] Du lịch Sài Gòn - Nghệ An cần chuẩn bị gì?

*Ảnh minh họa

Chào các bác!

Em tính làm chuyến đi xe oto từ Tp HCM đi Nghệ An vào ngày 8/12/2020 này. Đi 2 vợ chồng và bé gái 4 tuổi xe Kia Sendona không biết thời tiết nay đi được không các bác. Không khí từ Huế tới Hà Tĩnh dự tính tới ngày 11/12 /2020 có ổn cho bé gái không ạ?

Và mình đi cần lưu ý điều gì không? Em đi lần đầu nên mạo muội nhờ các bác chỉ hướng dẫn cho. Em tính đi máy bay ra đó mà ngại vấn đề dịch bệnh từ hàng không.

Nhờ các bác cho mình xin ý kiến. Xin cám ơn!

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/12/09
1.110
622
113
Bác đi đường dài bằng Sendona thì khỏi chê rồi . Chỉ mang theo đồ lạnh hoặc ra tới đó rồi mua cũng được.
[Tư Vấn] Du lịch Sài Gòn - Nghệ An cần chuẩn bị gì?

Tập Lái
5/12/20
10
523
78
38
Dạ! Em ngại cái lạnh ngoài đó do có con nhỏ mà kinh nghiệm thì hoàn toàn mù tịt.

Hạng B2
26/4/18
139
455
63
42
View attachment 2374590
*Ảnh minh họa

Chào các bác!

Em tính làm chuyến đi xe oto từ Tp HCM đi Nghệ An vào ngày 8/12/2020 này. Đi 2 vợ chồng và bé gái 4 tuổi xe Kia Sendona không biết thời tiết nay đi được không các bác. Không khí từ Huế tới Hà Tĩnh dự tính tới ngày 11/12 /2020 có ổn cho bé gái không ạ?

Và mình đi cần lưu ý điều gì không? Em đi lần đầu nên mạo muội nhờ các bác chỉ hướng dẫn cho. Em tính đi máy bay ra đó mà ngại vấn đề dịch bệnh từ hàng không.

Nhờ các bác cho mình xin ý kiến. Xin cám ơn!
Ra Nghê An mùa này thì chỉ có rét ( Mưa + lạnh), bác nên chuẩn bị loại áo có lớp ngoài là nỉ hoặc như áo gió, lớp trong thì dày để giữ ấm , loại áo này ngoài đó đầy, trong này chắc khó kiếm, quần dạ, tất, mũ trùm đầu, bịt mặt ...quê e ở đó mà :)
Bác đi rồi cho xin cái review tình hình đường xá đoạn Phú Yên , Bình định với, chả là cuối tháng 12 này nhà e cũng ra Đa nẵng du lịch, cảm ơn bác trước nhé

Chỉnh sửa cuối: