Hạng D
28/6/13
1.030
1.276
113
HCM
Bữa nay đường có như vậy không bác, hiện tại nếu đi bằng ô tô về Gialai từ Saigon thì có khó khăn gì không ạ. em mới chạy xe nên tay lái còn yếu lắm
Đường vẫn đẹp vậy thôi bạn. Mình về BMT dịp lễ nè, mai lại xuống SG

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Bữa nay đường có như vậy không bác, hiện tại nếu đi bằng ô tô về Gialai từ Saigon thì có khó khăn gì không ạ. em mới chạy xe nên tay lái còn yếu lắm
Đường tốt, mà quy định 90 trên bảng nên vô nội thị cho dù không có lươn bạn cứ đạp 60 thoải mái.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Lái mới mà đi xa
- việc trước tiên là đưa xe vào gara kiểm tra cân chỉnh xe cho ngon để đi đường yên tâm, chỉ lo nhìn đường lái xe thôi.
- nhờ anh gù chỉ đường đi, cố gắng nhớ được càng nhiều càng tốt. Đi đường sẽ chủ động hơn.
- ưu tiên quan sát tình hình đường sá, tình hình xe cộ, người tham gia giao thông, biển báo, vạch kẻ đường. Chạy xe an toàn, đúng luật thì CSGT cũng không đáng ngại.
- Đừng có nghe hù xxx rồi đi đường mải tìm xxx là mất tập trung lái xe, nguy hiểm lắm.
- Đường đi thì ngon lành, cứ chú tâm đi ít chục km đầu rồi sẽ quen thôi.
- Khi chạy đã quen đường, quen xe thì đừng chủ quan lơ là, mất tập trung là nguy hiểm lăm.
- Tránh chạy xe ban đêm một mình vì đường vắng mà tay lái chưa khỏe, có sự cố gì khó xử lý.
- kinh nghiệm đi đường đèo thì bạn tìm, tham khảo chuyên mục "đi đường đèo" trên OS. Nhiều kinh nghiệm của các bác tài già hay lắm đó.
Hết rồi, trước kia thì hay đi giờ thì ít, năm chỉ đi 1-2 lần nên kinh nghiệm của mình có vậy chia sẻ với bạn.
Bạn cứ mạnh dạn đi, tâm lý quan trọng lắm. Vui vẻ đi, về có kinh nghiệm gì hay chia sẻ lại cho mình với nha.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
15/8/16
77
40
18
39
Em xin lỗi vì "đào mộ" nhưng cuối tháng này em đi lộ trình này vì lần đầu đi cung đường xa nên cũng lo lắng. Có bác nào cập nhật tình hình đường xá mới nhất giúp em, nếu được tư vấn cung đường nên đi cũng như điểm dừng nghỉ vì có F1 cùng bx đi cùng ạ. Cám ơn và chúc các bác vững tay lái!

Hạng B2
28/8/05
110
51
28
Em xin lỗi vì "đào mộ" nhưng cuối tháng này em đi lộ trình này vì lần đầu đi cung đường xa nên cũng lo lắng. Có bác nào cập nhật tình hình đường xá mới nhất giúp em, nếu được tư vấn cung đường nên đi cũng như điểm dừng nghỉ vì có F1 cùng bx đi cùng ạ. Cám ơn và chúc các bác vững tay lái!

Chào Bác,
bữa em đi từ 4h sáng tới Gia Lai tầm 7h tối vì em ngừng ăn uống và nghỉ ngơi cũng nhiều, đường đi tương đối ok.
Lưu ý Bác :
+ Khi đi trong đô thị lươn cứng là 60 , đôi khi sẽ không có lươn cứng Bác chủ động 50 nhé.
+ Đổ các dốc thì kềm chân ga đừng quá, bữa em đi mấy ảnh ngồi dưới dốc bắn lên.
+ Không được đè vạch liền nhé cho dù trước đó là xe công nông hay xe đạp sẽ chạy lưng lững để Bác vượt lên, không thì cứ bấm còi chạy chậm khi nào mấy xe công nông hay xe đạp đó vào bên trong thì Bác đi lên ( đều là hàng mồi nha Bác )

Bác lên Gia Lai khúc nào ?
Tuần sau em đi nè, em đi đêm.

• Like
Reactions: Kicoi84
Hạng B1
4/11/17
58
79
18
38
E chạy từ Bình dương lúc 4h chiều , đến Gia Lai là 2h sáng lên Kon Tum là 4h . Đường thì OK , ghét nhất qua Bình Phước nhiều đoạn xấu và nhiều dốc . Cẩn thận tốc độ với đè vạch , qua Buôn mê lên GL thì đg đẹp và vắng.

• Like
Reactions: Kicoi84
Hạng B1
15/8/16
77
40
18
39
Chào Bác,
bữa em đi từ 4h sáng tới Gia Lai tầm 7h tối vì em ngừng ăn uống và nghỉ ngơi cũng nhiều, đường đi tương đối ok.
Lưu ý Bác :
+ Khi đi trong đô thị lươn cứng là 60 , đôi khi sẽ không có lươn cứng Bác chủ động 50 nhé.
+ Đổ các dốc thì kềm chân ga đừng quá, bữa em đi mấy ảnh ngồi dưới dốc bắn lên.
+ Không được đè vạch liền nhé cho dù trước đó là xe công nông hay xe đạp sẽ chạy lưng lững để Bác vượt lên, không thì cứ bấm còi chạy chậm khi nào mấy xe công nông hay xe đạp đó vào bên trong thì Bác đi lên ( đều là hàng mồi nha Bác )

Bác lên Gia Lai khúc nào ?
Tuần sau em đi nè, em đi đêm.
Cám ơn bác nhiều, sáng 27 em xuất phát ở SG. Còn lộ trình ăn uống vs nghỉ ngơi thì em tính theo như bác này, có ổn áp ko bác? Em lên Pleiku ạ!
Lượt đi: Sáng 5h xuất phát từ SG ---> QL13 ---> Chơn thành, ngay Nhà thờ Mỹ Hưng ---> QL 14 ---> Trạm dừng chân Bù đăng (nghỉ xả hơi lần 1) uống cafe, ăn sáng (nên mua đồ ăn sáng mang ra xử hay hơn do họ bán chỉ đông đúc vào buổi tối, ban ngày vắng hoe). ----> Buôn Mê Thuột khỏang 12h trưa nghỉ xả hơi lần 2 và ăn trưa tại KS Saigon - Ban mê : sạch sẽ, đồ ăn ngon, sạch sẽ, giá cũng vừa phải ---> thẳng tiến đến Pleiku khỏang 17h là đến.
Lượt về: 6h sáng xuất phát (đi sớm sương mù) cũng đường đó nhưng ăn sáng ở BMT (bác thử món bún bò sườn bò thử, khá ngon )và ăn trưa ở Gia Nghĩa ( có tiệm cơm Tân Tân ngay chợ) ăn cũng ngon, sạch sẽ, giá rẻ, có món gà chiên nướng mắm khá ngon.

E chạy từ Bình dương lúc 4h chiều , đến Gia Lai là 2h sáng lên Kon Tum là 4h . Đường thì OK , ghét nhất qua Bình Phước nhiều đoạn xấu và nhiều dốc . Cẩn thận tốc độ với đè vạch , qua Buôn mê lên GL thì đg đẹp và vắng.
Cám ơn bác. Bình phước đoạn nào xấu hả bác? Em tưởng đường họ làm mới hết rồi nên OK.

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Chào các bác,

Tết này mùng 3 tính làm chuyến Sài Gòn - Pleiku, tìm mãi trên OS không thấy chủ đề này (sau thời gian QL 14 hoàn thiện, chủ yếu là topic trước đó), mình mở topic nhờ các bác tư vấn thêm và cũng là thông tin cho các bác có cùng nhu cầu. Cám ơn Oser nhé.
Trong các chủ đề của tui có các mục trên tuyến đường 14 đó bác. bác vào mà xem...

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Chào các bác,

Tết này mùng 3 tính làm chuyến Sài Gòn - Pleiku, tìm mãi trên OS không thấy chủ đề này (sau thời gian QL 14 hoàn thiện, chủ yếu là topic trước đó), mình mở topic nhờ các bác tư vấn thêm và cũng là thông tin cho các bác có cùng nhu cầu. Cám ơn Oser nhé.
bác inbox tui tui chỉ cụ thể nhé...