Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Nếu được bác share cho em với các bác khác trên này luôn được ko. Thanks bác!
Ok bác.
Từ TP.HCM đến Buôn Ma Thuột và Buôn Ma Thuột đến Cầu 110 bác chạy đúng đường, đúng vạch nhé.
Qua địa phận Pleiku bác chạy thoải mái đoạn Ya Le, đến Chư Pưh có tốc độ, qua khỏi đô thị đạp thoải mái đến Chư Sê. Từ Chư Sê về đến Pleiku bác đi đúng nhé, cả tốc độ và làn đường.
Ăn uống thì trên đoạn đường này chẳng có gì ngon, cứ về đến Pleiku bác ăn cơm gà Hải Nam trên đường Hai Bà Trưng. Cơm Tấm trên đường Trần Phú ( đối diện trung tâm thương mại). Khách sạn thì Tre Xanh ( giá hơi cao từ 350k > 700k), dọc đường Hai Bà Trưng cũng nhiều khách sạn giá tốt. Ăn sáng thì cứ bánh xèo bà 8 trên đường Trần Quang Khải, bò né góc ngã tư Đinh Tiên Hoàng + Hai Bà Trưng, Bún bò Huế ngã tư Cù Chính Lan + Hùng Vương, Phở ngã tư đường Hoàng Văn Thụ + Trần Phú ( quên mất tên quán). Uống cà phê thì các quán ở đường Wừu, Phan Đình Phùng, uống trà cung đình thì vô đường Nguyễn An Ninh, tha hồ lựa chọn.
còn ở Buôn Ma Thuột thì trên google hầu như có giới thiệu hết rồi. Good Luck!:cool:

• Like
Reactions: Kicoi84
Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Còn ăn uống ở QL14 thì các bác nên ăn trưa ở quán Miền Tây ở đầu đường đôi Kiến Đức hoặc là cơm gà ở Gia Nghĩa, cơm gà 52 nhé, QL14 ít quán ngon lắm. Không nên vô mấy cái trạm dừng chân ở Bù Đăng, không vệ sinh lắm mà còn bị chặc chém nữa

• Like
Hạng B1
15/8/16
77
40
18
39
Chân thành cám ơn bác về những chia sẻ trên.
Tôi chạy đường QL 14 cũng rớt gần 30 bộ lốp rồi, lời khuyên cho các bác là nên kiên nhẫn khi chạy ở QL 14. sơ hở là chết...
Còn vụ này là đường hiện giờ đang xấu dữ vậy hả bác? Em lại là tài mới, xe mới..thấy lo lắng quá :(

Hạng B2
2/12/17
261
196
43

Còn vụ này là đường hiện giờ đang xấu dữ vậy hả bác? Em lại là tài mới, xe mới..thấy lo lắng quá :(
Đường đẹp nhưng hugo nhiều, sơ hở là chết với hugo đó bác...

• Like
Tập Lái
26/4/17
9
99
13

Mình mới kết thúc hành trình SG-KonTum
Đường nói chung rất đẹp và thoáng. Hugo thường lập chốt ở gần biển báo hiệu sắp vào/ra khu dân cư và lộ giới/cổng chào giữa 2 tỉnh.
Nếu tài mới bác chạy trung bình 70-80km/h là ổn và tuân thủ biển báo và vạch chỉ đường nhé.

• Like
Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Mình mới kết thúc hành trình SG-KonTum
Đường nói chung rất đẹp và thoáng. Hugo thường lập chốt ở gần biển báo hiệu sắp vào/ra khu dân cư và lộ giới/cổng chào giữa 2 tỉnh.
Nếu tài mới bác chạy trung bình 70-80km/h là ổn và tuân thủ biển báo và vạch chỉ đường nhé.
Nói chung bác cứ đi đúng, tụi tui chạy đường đó thường xuyên đôi khi vẫn bị hugo núp hugo làm thịt. Thế nên cứ đúng luật mà lủi nhé các bác tài mới...:oops:

• Like
Tập Lái
22/9/17
10
4
3
30
sáng sớm 23/12 em đi Sài Gòn - Buôn Ma Thuột. có bác nào cùng tuyến ko nhỉ

Hạng B1
15/8/16
77
40
18
39
sáng sớm 23/12 em đi Sài Gòn - Buôn Ma Thuột. có bác nào cùng tuyến ko nhỉ
Bác đi cho em lại thông tin nhé, 27/12 em mới khởi hành. Chúc bác thượng lộ bình an, có chuyến đi vui vẻ!