Tập Lái
18/5/13
6
1
1
Chào các bác trên diễn đàn đây là lần đầu em post bài lên đây nên có gì các bác lượng thứ bỏ qua cho em
Chả là em có con Everest đời 2008 sau 1 thời gian cày bừa đúng nghĩ thì em nó đã bị xuống cấp trầm trọng nay em muốn tân trang lại nó nhưng e có 1 số thắc mắc như sau :
Em cần sơn lại toàn bộ nhưng nên sơn theo kiểu tháo ra hết hay là chỉ sơn giàn vỏ lại thôi dậy mấy bác (xem của em màu trắng nguyên con)
Nội thất xem có mùi thì làm sao xử lý triệt để ạ
nhún sau xe hơi yếu bây giờ chạy thấy khá bồng bềnh ( cách khắc phục và nơi sửa uy tín )
1 bên đén chiếu sáng bị ố vàng thay bao nhiêu hoặc xử lý được không
Em muốn hỏi là sơn ở đâu đẹp và uy tín + bền màu nữa ,nên sử dụng sơn nào là tốt
xin các bác tư vấn giúp em, em xin cảm ơn , em ở Sài Gòn
Và quan trọng nhất là giá cả của từng khâu trên
Em xin chân thành cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/8/12
515
46
28
Chào bác Nguyên Huỳnh,
1. Khi sơn nên tháo ra hay sơn bên ngoài thì còn phụ thuộc vào các chi tiết trên xe đã có mông má gì lại chưa, vì nếu đã có mông má rồi thì khi tháo ra, lắp lại phải rà chỉnh rất căng. Hơn nữa việc sơn nguyên chiếc và sơn từng bộ phận còn ảnh hưởng nhiều đến $$$:D:D.
2. Việc xử lý mùi nội thất: thông thường xử lý OK sau khi vệ sinh lại nội thất.
3. Nhún xe: Kiểm tra thực tế mới biết được thực sự có cần phải thay hoặc sửa chữa không bác. Bác cứ yên tâm, công đoạn kiểm tra thường sẽ FREE. quyết định cuối cùng vẫn là bác mà.

Tập Lái
18/5/13
6
1
1
cảm ơn bác nhiều lắm ,em muốn hỏi kỹ là nếu sơn màu trắng nguyên con ,dàn ngoài thôi thì khoảng bao nhiêu dậy bác

Hạng C
13/9/08
514
4.856
93
1. - Sơn cũng OK mà giá hạt dẻ bác làm ở Thế Giới auto đó. ( Phổ Quang- Bac Dương) em nghĩ khoảng 15-20 chai.
- Sơn tốt em thấy có CWC giá nguyên con 25 chai đó bác! ( bác Dũng- Au co hoi xa)

2. Xử lý mùi nội thất 2 bác trên làm luôn, bác Dương nếu bác sơn chac free vụ vệ xinh nội thất cho bác, bác CWC khoảng 500-600k thôi.

3. Đền chiếu bị vàng xử lý được hết, chừng 400k - 500k chỗ bác Khác Trung Q7

4. Phuộc nhún bác làm gầm và phuộc ở An Dương Vương (chút em nhơ tên em post update nhé chỉ nhớ gara ... Vũ), thay nguyên cặp , em đồ rằng bác phải đóng lại cả cao su chữ A. Chắc cả công tổng khoảng 7tr :).

Giá cả chính xác bác phải hỏi các bác ấy nhé, em làm xe mấy lần nên phán đoán/ ước lượng vậy thôi chỉ để tham khảo thôi nhé , có thể phuộc everest rẻ hơn em dự tí đấy.

Tập Lái
18/5/13
6
1
1
cảm ơn các bác nhiều lắm, Sơn như mấy bác kể trên là sơn hấp trong phòng kín phải ko các bác ,sơn Tĩnh điện chắc chỉ có trong hãng hả bác

Hạng C
13/9/08
514
4.856
93
Nguyên Huỳnh nói:
cảm ơn các bác nhiều lắm, Sơn như mấy bác kể trên là sơn hấp trong phòng kín phải ko các bác ,sơn Tĩnh điện chắc chỉ có trong hãng hả bác 
Đúng là sơn hấp, hãng cũng thế, chỉ có lúc sản xuất xe mới sơn tĩnh điện bác ạ. Theo em CWC là đủ good ( ý kiến chủ quan của em thôi). À làm gầm bác kiểm tra và làm tại đây : http://www.otosaigon.com/...aspx?m=6649500&p=1
Chúc bác tút lại vợ đẹp :).

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
tháo hết đồ nhựa ra sơn cho nó đẹp bác ơi, chứ để nguyên sơn mấy chi tiết đó không được đẹp. em mới làm phát phò cụt của em từ màu trắng thường sang màu trắng xà cừ nè, đẹp long lanh.

Tập Lái
18/5/13
6
1
1
cảm ơn các bác Cho em hỏi là bác sơn sang trắng xà cừ hết bao nhiêu dậy bác ? ko biết FE sơn màu đó đẹp ko ,bác post lên cho mọi người tham khảo được không ?
chân thành cảm ơn các bác đã cho em lời khuyên