Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: tư vấn ford ranger

Máy móc mấy ông đó có vấn đề hết rồi....nếu rớt thì đi qua trạm ĐK khác nếu trượt tiếp thì sửa....không có khói không phải máy Diesel mùh
theo em bít thì rớt trạm nào quay lại đúng trạm đó. Không bít sự thực có đúng dzị không vì em chưa tét lần nào cả :D

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Bác múc một em Ranger mà chạy, em này ngon đấy.
Chạy em này rất tiện, mưa gió, ngập úng chơi tuốt.
Máy dầu tuy hơi ồn nhưng được cái tiết khiệm lắm. Nếu là xe thường xuyên dùng đi làm thì rất ổn.

Tập Lái
27/9/05
32
0
0

Hi bác caibang 2004 ,
xe máy đàu chỉ ồn khi hạ kính thôi, chứ qyau kính lên thì êm lém, mình ngồi trong điều hòa mát mẻ, lo gì, chỉ co người ngoài bị ồn thôi, mà được cái xe máy dầu điều hòa khỏe lém, bật vo tư , kg tốn

Hạng C
22/8/05
587
0
0

bác lấy Dmax hay hơn chứ
Ranger bằng thế nào được

Hạng B2
23/6/06
192
124
43

Cám ơn cac bác nhiều , em thấy D MAX ồn ào quá ...với lại nó không bụi bằng thằng kia ...đồ chơi cũng ít hơn ..mà lại mắc hơn nũa..tụi ford còn chi huê hồng nếu em mua cho công ty đó cac bác ạ

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi

Bác lấy em Ranger là hợp lý, bởi vì ít ra thì nó cũng ra đời được gần tám năm và đã phần nào đã chứng minh được những ưu điểm của nó rồi. Em Dmax kia mới ra được mấy tháng, chất luợng còn chưa biết thế nào>

Hạng B2
17/7/06
279
0
16
google.com

em đang chạy camry2.4 .mấy hôm ông già đi về quê thế là em thuê một chú rang 650n một ngày .chạy vào mấy bãi đổ đất ở an khánh đương xe tải 15 tấn đi còn khố vậy mà sướng ghê.vào chỗ lầy cài cầu lên ngay.về công trương do đi xe caO KO quen nên bị tụt xuống hố ga ,cài cầu lên ngay.cũng tội cho bác chủ xe xe ngon nên em thử đủ kiểu.nếu có tiền em sẽ mua thêm con này đi công trường
em thì kô hiểu giá cả và phụ tùng con này thế nào nhưng nói chung là chạy được

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Bác đã xem kỹ chưa mà nói vậy? Dmax hình dáng khỏe đẹp hơn Ranger chứ bác, trang bị nhiều hơn: nệm da, DVD + LCD, 2 airbag, ABS + EDB, thùng sau tùy chọn theo xe, băng sau ngồi rộng hơn, nội thất đẹp hơn, gài cầu điện tử, máy mạnh hơn 3.0>2.5, nhưng lại tiết kiệm hơn, chỉ khỏang 8l/100km,...
Chỉ có nhược điểm là máy ồn hơn Ranger khi ở bên ngòai, tuy nhiên ổn và rung đã giảm rất nhiều so với Hi lander.
Ranger thì chẳng có gì, phải thêm tất cả những thứ trên mới bằng Dmax.
Giá thì 34k nhưng bác có thể mua giá <30k thời điểm này!
Ranger sau khi bớt hết thì giá bao nhiêu hả bác?
Còn vụ chi huê hồng thì em thua. Vậy bác mua xe vì huê hồng hay vì xe?
Trích đoạn: caibang_2004

Cám ơn cac bác nhiều , em thấy D MAX ồn ào quá ...với lại nó không bụi bằng thằng kia ...đồ chơi cũng ít hơn ..mà lại mắc hơn nũa..tụi ford còn chi huê hồng nếu em mua cho công ty đó cac bác ạ

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Em thấy đúng là Dmax trông luột là bóng bẩy hơn RAN cả nội và ngoại thất.
Nhưng theo em thì RAN vẫn hơn vì những lý do sau:
- Em cần một chiếc xe đi làm (cả để đi và để làm) nên ngoại hình đơn giản của RAN là phù hợp.
- Nội thất của RAN cũng ổn, trong xe thấy cũng đủ tiện nghi, mát mẻ.
- Đồ chơi của RAN cũng nhiều, dễ kiếm. Dịch vụ của Ford hơn của ISU.
- RAN ra đời đã lâu ở thị trường VN, chất lượng đã được kiểm chứng.
- Cuối cùng là giá rẻ hơn.
Kính bác.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn

Ranger em có đi thử rồi, được lắm nhưng không biết khi nào Ford ra Ranger mới ở VN ?