Hạng B2
19/8/19
188
96
28
36
Hà Nội
Anh dùng loại cam lấy điện tẩu thuốc là chắc chắn không có liên quan gì đến giây rợ cả

Hạng C
10/12/13
587
6.940
93
Xe này phía trước không có tẩu. Chỉ có 2 cổng USB mà lại có cái nắp giả gỗ đậy ở trên. nếu mà cắm USB thì không đóng nắp gỗ lại được, dây lòng thòng.
Chắc ý bác chủ thớt là vậy.
2 USB này là để nối Android or Carplay chứ không dùng bluetooth.
Chỉ có thể cắm tẩu ở hàng sau thôi.
Thấy thiêt kế xe nay rắc rối quá. Có cái Cam 360 và rèm kéo tay che nắng hàng ghế sau cũng cắt, kém cả camry 2.5 Q.
Anh nói đúng nè. Khổ chỗ đó. Hàng trước ko tẩu chỉ có hàng sau. Chắc đi dây lòn dưới thảm chân quá. Nên e mới lên hỏi có bác nào gắn chưa để học hỏi ạ

Hạng C
10/12/13
587
6.940
93
mua lexus thì chắc cũng bị hãng,... chặt chém 1 mớ rồi;
thôi thì đưa cổ cho cắt thêm phát nữa: gắn cam hành trình, .... tại chổ mua luôn cho xong chuyện.
Hãng nó ko gắn bất cứ cái gì hết trừ dán phim konica.

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
10/12/13
587
6.940
93
anh lấy tổng thiệt hại bao nhiêu vậy ? có được giảm gì ko và đợi bao lâu mới nhận xe. trước có anh @dtl1987 cũng mới mua về là phẫu thuật luôn
E chả nhớ, chắc khoảng 2t88 2t9 thì phải.

Hạng C
10/12/13
587
6.940
93
Lexus là thương hiệu xe sang, à anh đi xe sang thì anh phải nhiều tiền.
Mua Lexus nó ko còn là nhều tiền mà là anh dư tiền rồi, hư hỏng thì bỏ tiền sửa chửa ko thì mua gói bảo hiểm thượng đế của Lexus.
Đi Lexus mà lo nghĩ vụ cam 360 độ này nọ để xe ko va quẹt thì anh chưa đủ đẳng rồi, hãng họ thừa biết nhưng nếu gắn cam 360 anh chạy ko va quẹt hư hỏng gì như Toyota thì lấy thêm tiền của anh kiểu gì :D
Nói chung em cũng chơi mấy dòng xe cũng độ chế cháo các kiểu, sau này chọn lexus là chỉ muốn nó nguyên bản, ko độ chế gì hết.

Hạng D
8/4/11
2.473
9.006
113
em đã gần đợi đc tới lúc hết bảo hành để gắn cam hành trình đây.
phía sau có cái màn, có gắn cam sau đc không các anh?

• Like
Reactions: panasonic
Hạng F
16/7/15
6.295
25.133
113
Anh nói đúng nè. Khổ chỗ đó. Hàng trước ko tẩu chỉ có hàng sau. Chắc đi dây lòn dưới thảm chân quá. Nên e mới lên hỏi có bác nào gắn chưa để học hỏi ạ
anh tìm camera hành trình dùng nguồn là cổng mirco usb (hoặc usb type-c) (loại sử dụng nguồn kiểu này giờ phổ biến); mua dây usb (tùy loại bên trên) dài 5m thì dư sức kéo dây vào tẩu mồi thuốc: thả dây từ cam, trên trần xe, xuống cột B/C (tùy vị trí tẩu) rồi dấu dây dưới thảm/lót chân thôi.

Hạng F
16/7/15
6.295
25.133
113
em đã gần đợi đc tới lúc hết bảo hành để gắn cam hành trình đây.
phía sau có cái màn, có gắn cam sau đc không các anh?
kể cả có hết bảo hành, thì gắn cam hành trình đâu có cần thiết phải đấu vào hệ thống điện của xe - dùng cổng mồi thuốc là đủ.

loại dùng cổng usb, thì khi ngừng xe, cắm cam vào cục pin dự phòng vẫn có thể quay tiếp ngon lành.

• Like
Hạng D
10/6/10
1.412
1.235
113
câu/móc dây thì mất bảo hành chắc cú luôn - ít nhất là ngay chổ cái gương.
cứ dấu dây USB ở trần xe, qua cột A, qua hộc đồ rồi thả vô cổng mồi thuốc là không sợ vi phạm.
Ko câu móc gì đâu bác, chỉ chọt 2 đầu dây vào cái giắc cắm gương, sau đó gắn giắc cắm vào gương như cũ thôi. Rút ra lúc nào cũng dc
Ko có tẩu thuốc phía trước thì cũng hơi bất tiện. Xe e thì cái tẩu phía trước lúc nào cũng có điện, kể cả khi tắt khóa :D. Nên cũng từng đi dây vào cái tẩu trong bệ tì tay.
Mà thường dây theo cam ko đủ nên mới tìm dc cái adapter đó.
Nếu đi dây ra tẩu phía sau hay trong hộp tì tay thì bác đi dây dọc phía trên cửa trước, rồi xuống cột B. Lòn dưới gầm ghế lái vào hộp thì tay là tiện nhất.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/4/11
2.473
9.006
113
Lexus 3 năm đầu cứ thế mà đưa xe vào hãng bảo hành, bảo duỡng miễn phí. Nên củng ngại gắn đồ linh tinh.

• Like