Tập Lái
13/7/15
39
17
8
Chào các bác, dự là sắp tới em cưới Mercedes C180 AMG, nhưng theo thông tin thì cảnh báo phương tiện cắt ngang khi lùi không có nên em lên đây mong các bác chỉ giáo mua ở đâu, giá bao nhiêu dùm. Cám ơn đã đọc tin.

Tư vấn gắn thêm cảnh báo phương tiện cắt ngang khi lùi trên Mercedes C180 AMG

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: hjno
Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
bác làm bộ của Thiên Minh autosafety, nó gồm cả cảnh báo điểm mù nữa đó bác
Giá đâu đó 6-7tr

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Nó có phải là cảm biến lùi 200k/ bộ ko pác. Mua xe hàn sale nó tặng cho bộ 4 mắt

Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Gắn bất cứ hệ thống nào vào xe mà không chính hãng thì sẽ bị từ chối bảo hành toàn xe theo thống báo mới nhất từ hãng. Còn bác gắn thì chịu khó gắn hàng theo xe gắn lung tung thì nó lại mệt mình

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
Xe mới mua từ hãng thì bác hỏi hãng họ tư vấn cho nhé. Gắn thêm thiết bị bên ngoài thì hãng hay từ chối bảo hành khi có sự cố liên quan, lúc ấy mệt mỏi lắm đấy.
Mà em thấy nhiều thứ bổ trợ quá đâm ra chủ quan mất tập trung, có ngày nhận đòn hồi mã thương. Lùi xe em thấy chỉ cần cam và 2 cảm biến khoảng cách phía sau là đủ rồi, thêm cam 360 nữa thì quá đủ luôn rồi.

• Like
Reactions: mic
Hạng B2
20/12/19
235
191
43
44
Nó có phải là cảm biến lùi 200k/ bộ ko pác. Mua xe hàn sale nó tặng cho bộ 4 mắt
loại 200k/bộ là loại dùng cảm biến - không cảnh báo được. Bác phải dùng loại Rada BSM / BSD (blind spot monitoring / detection) chỗ ThienMinh hoặc hàng Kabis Hàn Quốc hoặc rẻ hơn là Steelmate thì phải.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Nói với hãng, hãng họ gắn vào chính hãng. Chứ xe mới mà tự lắp, nó không bảo hành nữa thì ốm đòn luôn đó. chuyện lỗi trên 1 chiếc xe mới không phải hiếm nữa. nên đừng tự ý mà vứt bỏ mất 3 năm bảo hành hãng.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Mer mới mà lại không có món nầy, nó là một món bắt buộc trên toàn bộ xe châu âu ...
Theo em nghĩ là bác chủ thớt nói là mua xe mới tinh của EU, Merc mới ghê mà không có " chức năng bắt buộc "

Kết luận : dìm hàng Đức, sau đó bấm nút biến ...Em bị vụ nầy hoài cho nên em không thèm tư vấn gì cả

Còn nói đến đúng bộ thì Mer (hay tất cả xe sản xuất tại âu châu theo tiêu chuẩn) có chính hãng và chế độ thắng tự động bắt buộc luôn, nhưng em không thèm chỉ đâu

Lại là Mer C180 AMG mới ghê chứ, Các bác tin đi, chủ thớt sẽ lặn cho xem ..kiểu cà khịa xe Đức/Âu theo dmqtrieu ở VNexpress

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: hjno
27/12/21
240
5.667
93
Mer mới mà lại không có món nầy, nó là một món bắt buộc trên toàn bộ xe châu âu ...
Theo em nghĩ là bác chủ thớt nói là mua xe mới tinh của EU, Merc mới ghê mà không có " chức năng bắt buộc "

Kết luận : dìm hàng Đức, sau đó bấm nút biến ...Em bị vụ nầy hoài cho nên em không thèm tư vấn gì cả

Còn nói đến đúng bộ thì Mer (hay tất cả xe sản xuất tại âu châu theo tiêu chuẩn) có chính hãng và chế độ thắng tự động bắt buộc luôn, nhưng em không thèm chỉ đâu

Lại là Mer C180 AMG mới ghê chứ, Các bác tin đi, chủ thớt sẽ lặn cho xem ..kiểu cà khịa xe Đức/Âu theo dmqtrieu ở VNexpress
C class ở VN thì thụ thai và sinh ra ở Gò Vấp, ko phải châu Âu.

Anh hoàn toàn có thể ghé Merc chấm com chấm vn để xem hãng có lắp thắng tự động cho mấy chiếc C ko nhé.

Thôi sẵn đây mình bật lên giúp anh luôn
Screenshot_20220323-173655_Samsung Notes.jpg

Anh nên bớt bớt vụ xe châu Âu thế này thế nọ lại nhé. Anh ngồi ở Pháp mà chuyện ở đâu anh cũng nói mạnh miệng quá luôn.

• Like
Reactions: Gà mê Mer