Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
hóng.
em cũng có miếng bên APAK mà lười ko quây lại, lâu ròi ko qua xem ko biết có a nào lén dựng chòi lên bán cafe chưa nữa kkk

cái ranh đất này nhạy cảm lắm, phải đúng thằng đo đạc của cdt mơi chính xác, chứ không lech ranh vài cm là chuyện bình thường. lỗi lêch này do đơn vị đo chọn toa đô 0.0 tham chiêu chưa đúng thôi

Trùm Cô
27/11/07
854
46.465
93
Nhà đất dưới 4m bán khó gấp bội 4m nhe anh chủ. Thiệt là trường hợp tiến thoái lưỡng nan.

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
thế lúc họ lấn họ có thấy ác không? nếu lấn vài phân thì gọi là vô ý, lấn nhiều thế này gọi là lấn có chủ ý. nếu bác thấy ác quá thì nói gặp người ta nói chuyện phải trái trước. không thỏa thuận đươc thì nop đơn kiên ngoài phương, thế nào mà địa chính lại băắt đo lai

nếu người ta đồng ý bồi thường thì hai bên phải làm hơp đồng mua bán cái diên tích đã lấn chiếm, sau đó làm lại bản vẽ hiện trạng của 2 nhà thì mới cap nhật s được. ngoài tiền bán đat ra bác nhơ công thêm khoảng 30tr tiên làm lại giấy tơ nhé

đất be ngang 4m bác bán 40tr/m đưoc, chư be ngang 3.8 thì bán duoi giá 40tr đó
nên bác chủ cân nhac ma đòi bồi thường. thêm vào đó làm lại giây tờ mat tu 3 - 6 tháng đó

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
phải tôi là tôi đòi cho bằng được 20cm, còn ko ông chủ nhà lấn ấy mua hết miếng đất cho tôi cho chừa cái tội tham lam

• Like
Reactions: vuatocdovn
Tập Lái
18/8/14
6
20
3
38
Ho Chi Minh City, Vietnam
cái ranh đất này nhạy cảm lắm, phải đúng thằng đo đạc của cdt mơi chính xác, chứ không lech ranh vài cm là chuyện bình thường. lỗi lêch này do đơn vị đo chọn toa đô 0.0 tham chiêu chưa đúng thôi
thế phải liên lạc thằng cdt cho tiền nó xuống cắm mốc cho mình hả bác? E thật chứ nửa năm e quay lại là e lại méo biết cái miếng của e nó nằm ở đâu nữa :))

Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
thế phải liên lạc thằng cdt cho tiền nó xuống cắm mốc cho mình hả bác? E thật chứ nửa năm e quay lại là e lại méo biết cái miếng của e nó nằm ở đâu nữa :))
chứ sao bác, lúc đầu ngọt nhạt với nó xem thế nào đường cùng thì mới nôn tiền đo đạc. cho bác cái giá đo đạc tay bo ko giấy tờ nhé, 1tr/mốc, vị chi của 4tr. nếu có giây tờ đầy đủ thì tầm 10tr

Tập Lái
18/8/14
6
20
3
38
Ho Chi Minh City, Vietnam
chứ sao bác, lúc đầu ngọt nhạt với nó xem thế nào đường cùng thì mới nôn tiền đo đạc. cho bác cái giá đo đạc tay bo ko giấy tờ nhé, 1tr/mốc, vị chi của 4tr. nếu có giây tờ đầy đủ thì tầm 10tr
em cảm ơn bác kkk, thôi bỏ 4 tr cho yên tâm hehe

Tập Lái
12/3/14
39
28
3
Cảm ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình, khi nào có kết quả em sẽ up lên cho các bác tham khảo.

Hạng B2
9/4/19
109
107
61
35
Nói thật nha, bữa nhà mình cũng bị hàng xóm xây lấn chéo, kiểu thằng thầu nó đo tầm bậy nên xây lấn qua 17cm, thấy nhà kia tội quá kêu đền bù 10tr, tổng vị chi là cỡ 1m2, đất lúc mình mua 35,5m2.
Do không cập nhật sổ mà xây theo sổ luôn nên khi hoàn công nhà giữa giấy phép và nhà nó nhỏ hơn có chút mà bên hoàn công nó đập phát 30 chai đó.
Giờ chấp nhận

Tập Lái
12/3/14
39
28
3
Nói thật nha, bữa nhà mình cũng bị hàng xóm xây lấn chéo, kiểu thằng thầu nó đo tầm bậy nên xây lấn qua 17cm, thấy nhà kia tội quá kêu đền bù 10tr, tổng vị chi là cỡ 1m2, đất lúc mình mua 35,5m2.
Do không cập nhật sổ mà xây theo sổ luôn nên khi hoàn công nhà giữa giấy phép và nhà nó nhỏ hơn có chút mà bên hoàn công nó đập phát 30 chai đó.
Giờ chấp nhận
Cảm ơn anh đã chia sẻ, làm rõ ràng từ đầu sẽ đỡ rắc rối về sau hơn ạ.
Em cũng đang đau đầu vì 20cm đây anh

• Like
Reactions: phamdaithach