Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
em cảm ơn bác kkk, thôi bỏ 4 tr cho yên tâm hehe

Tui chả biết bác mua đến giai đoạn nào, nhưng thông thường cdt cắm mốc phân lô hêết rùi, theo thời gian các môc này mất do ai đó nhổ lên chơi

nếu cdt chưa làm ban giao đất cho bác thì bác yêu cầu cdt đo đạc căm ranh đúng tọa độ thì bác nhận đất, cái này phải cung miêng noi vơi cdt thì nó tu khac phải đo đất cho bác thôi, dại gì mât 4tr mà chả ai chứng thưc cho mình cả, đường cùng lắm mới bỏ 4tr ra đo môc

Tập Lái
18/8/14
6
20
3
38
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tui chả biết bác mua đến giai đoạn nào, nhưng thông thường cdt cắm mốc phân lô hêết rùi, theo thời gian các môc này mất do ai đó nhổ lên chơi

nếu cdt chưa làm ban giao đất cho bác thì bác yêu cầu cdt đo đạc căm ranh đúng tọa độ thì bác nhận đất, cái này phải cung miêng noi vơi cdt thì nó tu khac phải đo đất cho bác thôi, dại gì mât 4tr mà chả ai chứng thưc cho mình cả, đường cùng lắm mới bỏ 4tr ra đo môc

Em ra sổ rồi, nhưng trên miếng đất thì ko còn mốc ranh nữa nên e ko nhìn rõ đc mảnh nào của e =)) e thấy các nhà kế bên cũng rục rịch xây thì sợ họ liếm vào 20cm như cái bác kia nữa thì sau lại phiền nên mới định cắm ranh hoặc bao lại cho chắc, cụ tư vấn giúp e với

12/10/07
2.646
10.496
113
Làm giấy tờ lại cực kỳ rắc rối! Mất 20cm bề ngang làm cho miếng đất xấu đi và vì thế sẽ giảm giá trị.

Bác tha cho nó nghĩa là tự bạc đãi gia đình và bản thân mình. Theo tôi là 1/ Cứ bắt nó đập nhà đi, 2/ nếu không thì nó phải mua luôn đất của bác 3/ Bắt nó bồi thường thật nhiều tiền!

Hạng D
2/3/11
2.435
29.201
113
Nói thật nha, bữa nhà mình cũng bị hàng xóm xây lấn chéo, kiểu thằng thầu nó đo tầm bậy nên xây lấn qua 17cm, thấy nhà kia tội quá kêu đền bù 10tr, tổng vị chi là cỡ 1m2, đất lúc mình mua 35,5m2.
Do không cập nhật sổ mà xây theo sổ luôn nên khi hoàn công nhà giữa giấy phép và nhà nó nhỏ hơn có chút mà bên hoàn công nó đập phát 30 chai đó.
Giờ chấp nhận
Xây nhỏ hơn gpxd mà cũng bị hành hả bác?

Hạng B2
12/2/19
179
559
136
35
Làm giấy tờ lại cực kỳ rắc rối! Mất 20cm bề ngang làm cho miếng đất xấu đi và vì thế sẽ giảm giá trị.

Bác tha cho nó nghĩa là tự bạc đãi gia đình và bản thân mình. Theo tôi là 1/ Cứ bắt nó đập nhà đi, 2/ nếu không thì nó phải mua luôn đất của bác 3/ Bắt nó bồi thường thật nhiều tiền!
phương án 1 mình kiện ra tòa sau đó có phán quyết của tòa là đập nhà nó thì ai sẽ đi đập ạ? lúc đập lỡ nó kêu người đến phá thì xử lí sao bác chỉ giáo e với.

12/10/07
2.646
10.496
113
phương án 1 mình kiện ra tòa sau đó có phán quyết của tòa là đập nhà nó thì ai sẽ đi đập ạ? lúc đập lỡ nó kêu người đến phá thì xử lí sao bác chỉ giáo e với.
Chắc tòa sẽ cho lộ trình: Sau bao nhiêu ngày thì họ phải tự tháo dỡ và trả lại đất. Nếu sau thời gian đó thì cưỡng chế.

Trên quận có đội cưỡng chế đó bác. Nhờ mấy anh này được thì khỏi lo.

• Like
Reactions: dep_lao
Hạng B2
11/9/18
478
476
108
44
Em ra sổ rồi, nhưng trên miếng đất thì ko còn mốc ranh nữa nên e ko nhìn rõ đc mảnh nào của e =)) e thấy các nhà kế bên cũng rục rịch xây thì sợ họ liếm vào 20cm như cái bác kia nữa thì sau lại phiền nên mới định cắm ranh hoặc bao lại cho chắc, cụ tư vấn giúp e với

Ra sổ rồi nhưng cdt đã làm biên bản bàn giao đất cho bác chưa? thông thường ở các du án, cdt thương giao sổ trươớc khi nào có nhu cầu xây cdt sẽ làm biên bản bàn giao môc đất cho xây dưng.

hâu hêt xây dựng trong khu dự án xây dưng hầu hết ít lấn đat lắm vì trong quá trình xây dựng cdt có thường xuyên xuông kiêm tra và giám sát nên có sai phạm họ xử lý som

nêu bác can em ho trợ thêm cư inbox nhé

Tập Lái
12/3/14
39
28
3
Hôm qua em có đến thông báo nhà kia, có vẻ như họ cũng thiện chí thoả thuận chứ không muốn dính đến pháp luật. Có thể do nhà họ xây bị lệch mốc, 1 bên dư 20cm, 1 bên lấn 20cm.
Bức tường lấn cao khoảng 6m, dài 10m theo các bác có thể cắt không ạ? Chi phí tầm nhiêu ạ. Tường 10cm ạ

Hạng B2
17/6/19
471
276
63
Lấn qua đất mình những 20 phân là quá nhiêu đó bác. Bác nói thẳng với nó là giờ trả đất cho tôi hay bồi thường theo giá thị trường. Nếu nó trả đất thì phai đập nhà con k làm hd mua ban dien tích đât lan qua nhà mình. Hàng xóm nhiều thằng cũng cà chớn lắm, bác phải làm căng với k nó đè đầu cưỡi cổ mình.