Status
Không mở trả lời sau này.
bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
Re:tư vấn giùm em Hưng vượng 1

van_nguyen113 nói:
pasdenom nói:
KhoaLee nói:
Mình đang có 1 căn giá hời Hưng Vượng 1, 78m2, lầu 4, sổ hồng.
Giá tốt nhất thị trường: 1 tỷ 050 (chỉ mỗi cái tội là <span style=""color: #ff0000;"">không có thang máy</span>, sống ở đây coi như tập thể dục mỗi ngày)
Tập TD thì ok nhưng lỡ cấp kíu hay báo cháy thì sao ? :confused:
Báo cháy thì đi thang máy hử bác:cool:

Thang máy phải chống cháy nhé bác. Trong chung cư e, có 1 thang máy chở hàng buộc phải làm chống cháy, dây điện chống cháy, ... và các thứ. Nói chứ thang máy thì ko nên sử dụng trong trường hợp cháy nổ nhưng có vẫn hơn. Ống thoát hiểm trên tầng mái là hay nhất

Hạng C
6/1/11
920
9
18

bvy nói:
van_nguyen113 nói:
pasdenom nói:
KhoaLee nói:
Mình đang có 1 căn giá hời Hưng Vượng 1, 78m2, lầu 4, sổ hồng.
Giá tốt nhất thị trường: 1 tỷ 050 (chỉ mỗi cái tội là <span style=""color: #ff0000;"">không có thang máy</span>, sống ở đây coi như tập thể dục mỗi ngày)
Tập TD thì ok nhưng lỡ cấp kíu hay báo cháy thì sao ? :confused:
Báo cháy thì đi thang máy hử bác:cool:

Thang máy phải chống cháy nhé bác. Trong chung cư e, có 1 thang máy chở hàng buộc phải làm chống cháy, dây điện chống cháy, ... và các thứ. Nói chứ thang máy thì ko nên sử dụng trong trường hợp cháy nổ nhưng có vẫn hơn. Ống thoát hiểm trên tầng mái là hay nhất
ở nhà cao tầng, khi có cháy thì nó cúp điện, sao đi thang máy được.

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38

Bên Hưng Vượng 2 hồi trước có cây cột sắt trồng ngay ban công. Khi có cháy thì lấy dây ra, cột vào đó, rồi đu xuống ........ :D:D

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.441
113

cháy: thang máy tự động chạy về tầng trệt, mở cửa, đứng yên, không điều khiển được nữa. trong quá trình chạy về trệt, thang có khả năng chống cháy, chả sao cả.
nếu có thang máy, thì sẽ có 1 thang PCCC, nghĩa là, cảnh sát PCCC sẽ bật nút điều khiển sang chế độ này, vận hành tay trong xe thang, không tự động, ..... chỉ có cảnh sát PCCC sử dụng để cứu người/chữa cháy

Hạng D
9/5/09
3.409
16.125
113

Em đoà thớt này lên hỏi.

Em có ông bạn có căn Hưng vượng 1 lầu 1, 69m2, loại có cái gác. Nhà view công viên và có thang máy thì giờ bán giá nhiêu là hợp lý mấy bác? Sổ ồng này nọ có đủ rồi ah.

Em cám ơn

Hạng B2
15/1/10
164
0
16

giá HV cũng ổn với tầm giá đó các bác ạ, chỗ để xe thì ngay bên cạnh là bãi để xe phố cảnh còn j nữa

Status
Không mở trả lời sau này.