Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Nhờ các bác tư vấn giùm em 2 máy tính có cùng cấu hình thì nên chọn Dell hay HP ?
Em nghe nói máy HP xài bị nóng , lúc trước e cũng có xài 1 con HP võ nhôm xài để trong phòng lạnh sờ vào muốn phỏng tay luôn . Xin cám ơn các bác :)

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Không biết mấy máy HP mới bây giờ có cải thiện được vấn đề "nóng" chưa vậy các bác ? :cool:

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Dell vẫn là sự lựa chon theo em nghĩ nên ưu tiên hơn bác ơi. Đừng nói cùng, dù cấu hình HP có cao hơn tí thì cũng nên chọn DELL. HP mạnh ở thiết kế bắt mắt, nhiều cấu hình, dòng và kiểu dáng lựa chọn, giá thành phù hợp còn DELL lại cho khả năng làm việc ổn định và bền bỉ hơn. Tùy bác

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
quynhnguyen nói:
Dell vẫn là sự lựa chon theo em nghĩ nên ưu tiên hơn bác ơi. Đừng nói cùng, dù cấu hình HP có cao hơn tí thì cũng nên chọn DELL. HP mạnh ở thiết kế bắt mắt, nhiều cấu hình, dòng và kiểu dáng lựa chọn, giá thành phù hợp còn DELL lại cho khả năng làm việc ổn định và bền bỉ hơn. Tùy bác
Cám ơn bác đã góp ý , đúng là HP thiết kế đẹp , bắt mắt :)

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
khoa nói:
Còn Dell và Sony thì sao các bác ?
Cá nhân em thấy Sony là một dòng cao cấp với đầu tư và chất lượng nhưng theo ý kiến cá nhân em thì nó dành cho những người hơi sành điệu và cưng yêu máy tính hơn (cưng như trang sức, bỏ hằng giờ lau chùi) có vậy thì mới giữ được cái cấp.
Ngoài ra cũng theo ý kiến em... sony giá hơi cao mới xịn :D

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
@quynhnguyen : Laptop Dell thì nên xài dòng nào được vậy bác ?

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Cái đó còn tùy nhu cầu của bác nữa bác ơi. Bác cần gọn nhẹ năng động thời lượng pin cao để tiện mang đi hay cần hiệu năng cao để xữ lý những công việc nặng nhọc thay máy bàn hay cấu hình khủng để chơi game, chạy pm đồ họa... Bác cứ xác định nhu cầu, đi coi trực tiếp để trải nghiệm và quyết định thôi ạ.
Riêng em lúc nào cũng ưu tiên Toshiba và DELL ạ