Hạng B1
28/12/16
94
543
83
51
Chào cả nhà.
Mình có bằng B2 cuối năm ngoái, tuy mới nhưng cũng đã ôm xe làm vài chuyến đường xa đường thành phố đều có vì vậy muốn mua 1 chiếc để thi thoảng đưa gia đình đi chơi nhưng thấy tình hình thuế sắp về 0% nên cũng e dè, với lại nếu mua chắc 1-2 tháng mới đi nên càng khó nghĩ, ...
mà nếu không mua thì mấy bác cũng biết rồi, người mới biết lái rất thèm lái :) - vừa rồi đứa cháu của thằng bạn có chiếc Kia Rio định giao cho mình chạy Uber vì nó có sẳn tài khoản trong đó giá giao 400k/ ngày và xăng nhớt tự đổ tính ra là 12 triệu/tháng
mình thì chỉ nhắm chạy đêm và chủ yếu là chạy cho thỏa cái ghiền cầm lái trong thời gian chờ mua xe (dự kiến qua năm 2018 )
theo mấy bác tư vấn xem giá giao xe vậy có chát lắm không?
liệu chạy từ 18g - 23g thì thu nhập có trả nổi tiền xe không?
Cảm ơn mấy bác trước

• Like
Reactions: dungnghiem
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Hì hì, chạy thêm cả thứ 7 và CN thì đủ xăng xe và tiền thuê xe.
Nhưng nên yêu cầu cháu của bác giảm xuống còn 300k/ngày nhé.
Bác chờ năm 2018 giảm giá để mua thì còn 10 tháng nữa và lúc đó có thể là 12 tháng nữa mới nhận xe

Hạng B1
28/12/16
94
543
83
51
Hì hì, chạy thêm cả thứ 7 và CN thì đủ xăng xe và tiền thuê xe.
Nhưng nên yêu cầu cháu của bác giảm xuống còn 300k/ngày nhé.
Bác chờ năm 2018 giảm giá để mua thì còn 10 tháng nữa và lúc đó có thể là 12 tháng nữa mới nhận xe
Ý của bác là mua đầu năm 2018 + thêm 12 tháng mới giao xe hay là mua xong + thêm 2 tháng?

Tập Lái
30/3/17
27
1
3
29
vâng bác đọc báo nge noi thuế giảm con 0%. nhưng bác có tìm hiểu sâu hơn chưa ạ. cá nhân e là sale. Nhưng e nghĩ mấy cái công ty xe dễ gì mà k có cách để xe giảm nhìu vậy đâu. Giờ về bác muốn thuê xe thì bỏ ra tầm 12tr/tháng rồi không đc gì thì bác vay ngân hàng mua chiếc xe trả chi phí NH+xăng thì tầm 13tr/tháng. khoảng 5 năm dư được con xe. Không ngon hơn so với thuê xe sao. Nếu có gì thắc mắc Bác gọi 0903.605.662- Ms.Lệ để được tư vấn rõ hơn

Tập Lái
24/2/17
6
6
3
45
Nếu bạn chỉ chạy buổi tối và ngày cuối tuần thôi thì thuê với giá 300k/ngày không nên thuê nhé, vì bạn làm như thế chỉ đủ thuê xe và tiền xăng, có dư chút thì cũng ko tương xứng với công sức bạn bỏ ra, chưa nói những lức bị xxx phạt nữa. Còn bạn Uber chạy full time (sáng - chiều - tối) thuê 300k-400k/ ngày thì Ok, thương lượng 300k/ngày thì tốt (Tôi có ông anh chạy sáng từ 6 giờ đến 20 giờ hàng ngày, thu nhập bình quân giao động 25-30tr/tháng, mua xe vios hàng tháng trả góp tháng đầu khoảng 9tr sau đó giảm dần, cũng bằng chi phí thuê xe hàng tháng, sau 5 năm là xe của mình, còn đi thuê xe thì xe vẫn là của người ta)
Vậy bạn không cần phải chờ thuế về 0% mới mua xe mà vẫn có thể mua xe phục vụ gia đình và chạy uber được, mà chưa chắc khi thuế về 0% giá xe sẽ giảm thấp như mong đợi. Bạn mua trả góp 5 năm, mỗi tháng trả góp khoảng 9tr tháng đầu tiên, sau đó giảm dần. Bạn chỉ cần chạy uber buổi tối và ngày cuối tuần là đủ chi phí trả lãi + gốc hàng tháng rồi, sau 5 năm thì đó là xe của bạn, với 5 năm mua xe trả góp để trải nghiệm đam mê lái xe thì cũng đáng đấy. Xe trả góp đến 95%, có nơi 100%, vậy bạn chỉ cần chuẩn bị chi phí lăn bánh thôi.

• Like
Hạng B1
28/12/16
94
543
83
51
Nếu bạn chỉ chạy buổi tối và ngày cuối tuần thôi thì thuê với giá 300k/ngày không nên thuê nhé, vì bạn làm như thế chỉ đủ thuê xe và tiền xăng, có dư chút thì cũng ko tương xứng với công sức bạn bỏ ra, chưa nói những lức bị xxx phạt nữa. Còn bạn Uber chạy full time (sáng - chiều - tối) thuê 300k-400k/ ngày thì Ok, thương lượng 300k/ngày thì tốt (Tôi có ông anh chạy sáng từ 6 giờ đến 20 giờ hàng ngày, thu nhập bình quân giao động 25-30tr/tháng, mua xe vios hàng tháng trả góp tháng đầu khoảng 9tr sau đó giảm dần, cũng bằng chi phí thuê xe hàng tháng, sau 5 năm là xe của mình, còn đi thuê xe thì xe vẫn là của người ta)
Vậy bạn không cần phải chờ thuế về 0% mới mua xe mà vẫn có thể mua xe phục vụ gia đình và chạy uber được, mà chưa chắc khi thuế về 0% giá xe sẽ giảm thấp như mong đợi. Bạn mua trả góp 5 năm, mỗi tháng trả góp khoảng 9tr tháng đầu tiên, sau đó giảm dần. Bạn chỉ cần chạy uber buổi tối và ngày cuối tuần là đủ chi phí trả lãi + gốc hàng tháng rồi, sau 5 năm thì đó là xe của bạn, với 5 năm mua xe trả góp để trải nghiệm đam mê lái xe thì cũng đáng đấy. Xe trả góp đến 95%, có nơi 100%, vậy bạn chỉ cần chuẩn bị chi phí lăn bánh thôi.
Thật ra em không phải làm nghề Uber dài lâu mà do mê lái mới tính chuyện thuê chạy vài tháng vừa là nâng cao tay lái vừa có ít thu nhập trang trải tiền thuê - nếu vay mua thì phải gắn với nó 3 hay 5 năm e rằng em theo không nổi :). Dù sao cũng cảm ơn bác đã tư vấn, nếu không ngại bác cho em cái đại lý nào trả góp bác nêu trên vào ib nhé.

Tập Lái
4/4/17
3
1
1
42
xin chào các trưởng bối. em dành dụm được 300tr, muốn mua con xe để vi vu và chạy dịch vụ khi rổi. em đang tìm mua xe giá khoảng 300tr-400tr. nhưng em không thích morning, i 20, spark. em thich kia mà sao thấy forte cũ giá cao quá. mong tiền bối lâu năm tư vấn giúp e với ạ/.

• Like
Tập Lái
9/3/17
17
15
3
51
xin chào các trưởng bối. em dành dụm được 300tr, muốn mua con xe để vi vu và chạy dịch vụ khi rổi. em đang tìm mua xe giá khoảng 300tr-400tr. nhưng em không thích morning, i 20, spark. em thich kia mà sao thấy forte cũ giá cao quá. mong tiền bối lâu năm tư vấn giúp e với ạ/.

cái này cũng còn tùy vào số lượng người đi nữa bác à, Kia morning tuy nhìn ngoài nhỏ không có đuôi dài thôi chư chạy rất ok mình lấy con 2011 nhập chạy đến nay vẫn ok nhé đi tỉnh thoải mái với bốn người lớn + 1 em bé nhé .

• Like
Reactions: Gia Bảo2014
Hạng B2
21/1/17
401
349
63
BIên Hòa
Bác Nghiên cứu Lacetti 2007, Daewoo Gentra 2010.
Còn bác mê Forte thì bác cố gắng tìm con Cerato đời 2009 nhập, giá có thể tầm 3xxx

• Like
Reactions: Gia Bảo2014