em xin kinh nghiệm xây nhà trong khu này với các bác,tài chính em tầm 1 tỉ,xây 1 trệt 1 lầu 1 tum được ko ạ? xin giấy phép có tốn tiền gì ko các bác ???
Khu này ép cọc hơi sâu, tiền ép cọc khoảng trên dưới 100 triệu rồi, chi phí còn lại anh xây 4x15, trệt, lầu, tum gọn gọn thì vẫn đủ, xây hoàn thiện trọn gói chưa có vật dụng nội thất thôi ạ.

Hạng C
16/9/16
515
444
68
30
Đất 5x20m+ thì sổ cty, nhà thì sổ hồng. Hình như chỉ biệt thự mới có sổ riêng sẵn.
Theo em biết vài lô 4x20m thì hình như bồi thường TĐC thì có sổ riêng, nhưng giá khá cao.
Còn giá hiện tại chắc chênh dưới 40tr/m2 1 chút.

• Like
Reactions: Bichtruong
Tập Lái
26/12/18
21
4
3
Khu này ép cọc hơi sâu, tiền ép cọc khoảng trên dưới 100 triệu rồi, chi phí còn lại anh xây 4x15, trệt, lầu, tum gọn gọn thì vẫn đủ, xây hoàn thiện trọn gói chưa có vật dụng nội thất thôi ạ.
diện tích của em là 4x20 ạ,chừa sân trước 3m,giếng trời 2m,bác cho em hỏi 1 tỉ thì gói đó đồ hoàn thiện ở mức khá ko bác ?

Tập Lái
9/1/20
35
16
8
42
Khu Phú Lợi ổn ko các bác ơi. Về giá, giao thông, triều cường và tiềm năng thế nào ạ? Vì mình cũng đang định làm 1 miếng ở đây. Thanks

Hạng C
16/9/16
515
444
68
30
Khu Phú Lợi ổn ko các bác ơi. Về giá, giao thông, triều cường và tiềm năng thế nào ạ? Vì mình cũng đang định làm 1 miếng ở đây. Thanks
Đất không sổ nên cần tiền mặt (tùy lô + vị trí thì 38tr/m2 là ít nhất) . Nhà giờ thấp cũng 7,5 tỷ (thường 5x18->5x22m). (Sổ TĐC 80m2 thì 42-45tr/m2).
Đường thì ổn, ngập thì khó lắm vì có vài chỗ kế bên nó thấp hơn ở đây (đặc biệt là cái đường dưới chân cầu Trịnh Quang Nghị).
Mua đồ tươi thì chịu khó chạy sớm qua khu Bình Điền nếu có bán lẻ :) , trường học cấp 1->3 thì xung quanh có đủ rồi.
Di chuyển thì cái Bến Phà Phú Định - hoặc đợi tương lai nó xây cầu.

p/S: Em ko có hàng khu Phú Lợi, khu xung quanh thì toàn biệt thự thôi :( (Mà hầu hết là hợp đồng - xây xong ra sổ). Có 1 căn ở khu Minh Sơn 5x20m xây đẹp - đường mới làm lại - nhưng xây lâu rồi vẫn ko có sổ (chủ thì bảo đang làm) :)

• Like
Reactions: Bichtruong
Hạng B1
4/12/18
92
22
8
39
Quan 6
Khu này cọc từ 200-300tr xây theo 1 trệt 2 lầu máy che thang với diện tích của bạn khoảng 1.3-1.5 tỉ4x20 ,khu này 5x24 và 5 x22 thì nhiều giá đất mền 30-40tr/m2 nhưng sao khu này vắng quá!ko biết phải do ngập nước ko?mấy bác kiểm chứng thử!

Hạng B1
15/7/13
68
94
18
minh da xay nha o khu nay : xe cho coc/cong ep : 20 trieu/xe; coc 200.000 m/ dai. 1 tim dai khoang 27m; nen ep nha khoang 3 tam ( 2 lau 1 san thuong ) de sau nay len tam cho de.; Coc su dung fi 16, 4 cay dien tich 25x25cm Viet Nhat. Khoang 18 - 24 tim / can la duoc. Quan trong ep luon san nha, khi do be tong nen do luon phan san ( chua sat ket noi voi nen nha luon ---> quan trong vi neu ko co sat noi mai mot phan san co do be tong di nua cung bi lun san - do nen dat o day la ruong ). Vay la yen tam, 1 lau cung duoc.
Tien xay tho + nhan cong hoan thien : khoang 3 trieu - 3,2 trieu/m2 nen chi tiet voi nha thau cot bao nhieu., va trang tri, ko mai mot phat sinh se mac do. Hoac tu thue nhan cong , khoang 1.3 trieu - 1.35 trieu/m2 tu mua vat tu ( cai nay re hon , chat luong dung hon, cat su dung tot hon, xi mang day du hon cho ket cau nha ). Vay thoi, minh xay may can roi nen co kinh nghiem. Tot nhat nen kiem doi tho nao tu thue nhan cong.

Tập Lái
2/6/16
18
11
3
41
Khu này cọc từ 200-300tr xây theo 1 trệt 2 lầu máy che thang với diện tích của bạn khoảng 1.3-1.5 tỉ4x20 ,khu này 5x24 và 5 x22 thì nhiều giá đất mền 30-40tr/m2 nhưng sao khu này vắng quá!ko biết phải do ngập nước ko?mấy bác kiểm chứng thử!
xác nhận là chỉ ngập nhẹ mặt đường ngay ngã 3 cafe Tấn Điền nha . còn ngoài ra ko ngập . Mình ở đây thấy thoải mái , vắng cũng tốt , sáng sớm và ban tối bà con đi tập thể dục ầm ầm .

21/12/18
37
44
21
36
Mỗi khi có triều cường, đường Rạch Cùng ngập cũng 1/3 bánh xe. Em me khu này cách đây 3 năm nhưng rồi vì nhiều lý do nên từ bỏ...

Tập Lái
26/12/18
21
4
3
minh da xay nha o khu nay : xe cho coc/cong ep : 20 trieu/xe; coc 200.000 m/ dai. 1 tim dai khoang 27m; nen ep nha khoang 3 tam ( 2 lau 1 san thuong ) de sau nay len tam cho de.; Coc su dung fi 16, 4 cay dien tich 25x25cm Viet Nhat. Khoang 18 - 24 tim / can la duoc. Quan trong ep luon san nha, khi do be tong nen do luon phan san ( chua sat ket noi voi nen nha luon ---> quan trong vi neu ko co sat noi mai mot phan san co do be tong di nua cung bi lun san - do nen dat o day la ruong ). Vay la yen tam, 1 lau cung duoc.
Tien xay tho + nhan cong hoan thien : khoang 3 trieu - 3,2 trieu/m2 nen chi tiet voi nha thau cot bao nhieu., va trang tri, ko mai mot phat sinh se mac do. Hoac tu thue nhan cong , khoang 1.3 trieu - 1.35 trieu/m2 tu mua vat tu ( cai nay re hon , chat luong dung hon, cat su dung tot hon, xi mang day du hon cho ket cau nha ). Vay thoi, minh xay may can roi nen co kinh nghiem. Tot nhat nen kiem doi tho nao tu thue nhan cong.
em mới hỏi xin giấy phép,bên cty Hai Thành trả lời là đóng 30tr tiền thiết kế gì đó,khi xin giấy đóng trước 15tr,xây xong đóng thêm 15tr nữa là đủ 30tr,em ko biết tiền đó có được lấy lại ko ạ,rồi còn riêng nhà thầu đóng cam kết xây đúng bản vẽ 30tr nữa

Tập Lái
2/6/16
18
11
3
41
em mới hỏi xin giấy phép,bên cty Hai Thành trả lời là đóng 30tr tiền thiết kế gì đó,khi xin giấy đóng trước 15tr,xây xong đóng thêm 15tr nữa là đủ 30tr,em ko biết tiền đó có được lấy lại ko ạ,rồi còn riêng nhà thầu đóng cam kết xây đúng bản vẽ 30tr nữa
lúc trước mình xây thì ko phải đóng tiền thiết kế gì hết , bạn lấy BV mẫu nhà về đưa kts thiết kế cho chắc ăn , phù hợp nhu cầu gia đình nữa . Trước đây tiền ký quỹ của nhà thầu là 10tr thôi .

Tập Lái
26/12/18
21
4
3
lúc trước mình xây thì ko phải đóng tiền thiết kế gì hết , bạn lấy BV mẫu nhà về đưa kts thiết kế cho chắc ăn , phù hợp nhu cầu gia đình nữa . Trước đây tiền ký quỹ của nhà thầu là 10tr thôi .
đúng rồi bác,em mới lên xin thì bên đó cho cái bản vẽ,em thì ko đủ diều kiện xây đủ 1 trệt,2 lầu,1 tum nên em hạ xuống còn 1 trệt,1 lầu,1 tum,em phải qua phòng quản lý đô thị bên Quận 8 xin thay đổi mẫu nhà,chị bên đó hẹn mai (28/2) trả lời cho em