Tập Lái
7/1/17
21
9
3
37
e đang tính mua đất nền bên KDC phú lợi,mấy bác có ai biết giá đất bên khu đó bây giờ khoảng bao nhiêu/m2 thì hỗ trợ giúp e.cảm ơn mấy bác nhiều ạ

Tập Lái
6/6/16
11
46
13
61
e đang tính mua đất nền bên KDC phú lợi,mấy bác có ai biết giá đất bên khu đó bây giờ khoảng bao nhiêu/m2 thì hỗ trợ giúp e.cảm ơn mấy bác nhiều ạ
Theo mình biết thì khoảng 21-22 tr/m2

• Like
Reactions: rumsuli
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Bác muốn hỏi diện tích bao nhiêu, pháp lí thế nào. Dự án có cả sổ đỏ cầm tay lẫn hợp đồng, dt thì ngang 4 hay 5 hay nền biệt thự đủ kiểu.
Chạy qua khu đó rảo 1 vòng rồi ghé 1 vp nhà đất hỏi là ra giá ngay :)

• Like
Reactions: rumsuli and thuto1
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Cách nay 6 tháng mình có check sơ qua thì lúc đó giá đất có sổ đỏ là cỡ 23-24 cho nền nhà phố (biệt thự thì tất nhiên rẻ hơn hẳn nhưng diện tích gấp đôi) còn giá đất dạng hợp đồng và đến khi nào xây xong, hoàn công xong mới có sổ hồng thì cỡ 18-18,5 gì đó. Nhưng cũng ko có nhiều để bán ra đâu. Chỗ này thì thực ra với giá đó là hợp lý vì cách TT TP cỡ 10km thoi, tuy nhiên bác chủ tính mua đất xây nhà thì lưu y là nền đất ở đây yếu lắm nén mình thấy nhà nào cũng nứt tùm lum, đường xá vỉa hè gì cũng thấy nứt đó bác. Ko biết hiện tại thì rổ giá bao nhiêu nữa

Tập Lái
7/1/17
21
9
3
37
e cảm ơn mấy bác đã cho e ý kiến.tại lần đầu đi mua đất mà e chẳng rành gì về mấy vụ này,e có chạy qua đó tìm hiểu rồi.kẹt 1 chổ là với giá đó e thấy ok nhưng bắt xây 3,5 tấm mới cho hoàn công ra sổ.nhà e thì ít người xây to quá ở ko hết thì phí quá mà kinh tế lại có hạn nên e thôi ko chọn khu này nữa.được 1 a cò dẫn đi xem khu Nam Gia ngay Nguyễn Trung Ngạn.e thấy trên đó có tương lai hơn,đường xá cũng thoáng hơn nhiều.e tìm dc 1 miếng thix hợp 5x15 giá bên bán đưa ra là 1,95 tỷ,sổ đỏ xây dựng tự do(đúng ý e :D),vị chi ra là 26tr/m2 e thấy hơi cao,theo e khu này tầm 24tr là hợp lý.bác nào biết về giá khu này ko,giúp e với ạ.thanks mấy bac nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
7/1/17
21
9
3
37
Bác muốn hỏi diện tích bao nhiêu, pháp lí thế nào. Dự án có cả sổ đỏ cầm tay lẫn hợp đồng, dt thì ngang 4 hay 5 hay nền biệt thự đủ kiểu.
Chạy qua khu đó rảo 1 vòng rồi ghé 1 vp nhà đất hỏi là ra giá ngay :)
cảm ơn bác e đã chạy qua xem thử và được tư vấn rõ rồi ạ

Tập Lái
7/1/17
21
9
3
37
Cách nay 6 tháng mình có check sơ qua thì lúc đó giá đất có sổ đỏ là cỡ 23-24 cho nền nhà phố (biệt thự thì tất nhiên rẻ hơn hẳn nhưng diện tích gấp đôi) còn giá đất dạng hợp đồng và đến khi nào xây xong, hoàn công xong mới có sổ hồng thì cỡ 18-18,5 gì đó. Nhưng cũng ko có nhiều để bán ra đâu. Chỗ này thì thực ra với giá đó là hợp lý vì cách TT TP cỡ 10km thoi, tuy nhiên bác chủ tính mua đất xây nhà thì lưu y là nền đất ở đây yếu lắm nén mình thấy nhà nào cũng nứt tùm lum, đường xá vỉa hè gì cũng thấy nứt đó bác. Ko biết hiện tại thì rổ giá bao nhiêu nữa
e ko hiểu sao khu đó có lâu rồi mà mật độ dân ở vẫn còn thưa lắm bác

• Like
Reactions: vo_cong_roi_nghe
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
e ko hiểu sao khu đó có lâu rồi mà mật độ dân ở vẫn còn thưa lắm bác

Do đi lại chưa thuận tiện. Khúc đó chạy vào PMH thì cũng nhanh, mật độ dân khu đó hơn mấy dự án 13ABC rồi.
Giờ mua chỗ này chắc phải chờ cầu Phú Định mới phất lên nổi.

Tập Lái
7/1/17
21
9
3
37
Do đi lại chưa thuận tiện. Khúc đó chạy vào PMH thì cũng nhanh, mật độ dân khu đó hơn mấy dự án 13ABC rồi.
Giờ mua chỗ này chắc phải chờ cầu Phú Định mới phất lên nổi.
Xây thì nó sẽ xây nhưng ko biết "mùa nào" nó mới xây thôi bác ạ :)

• Like
Reactions: vo_cong_roi_nghe