Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Chạy lâu chưa phán câu xanh rờn thế?
khách hàn đi ít thì được đi full tải nó sẽ chọn innova hoặc sedona vì nó to nhất ngồi được hàng 3.
Còn con x này hả? Đi full tải
dám đi bạch mã bàn cờ đèo hải vân ko? Hiệu kinh nhỉ? Máy 1.5 đi đâu cũng phải xem xét lộ trình có đi đc ko? Chứ như con for đường naod cũng quất tới ko thành vấn đề.
Trẻ trâu khách hàn nào đi full tải . Nó 4 nguoi đặt 7c còn 6-8 đặt xe 16c còn 16 nguoi đã đi xe 35 . Còn xe chạy grab còn khỏe nữa . Vừa grab vừa tour . Muốn thấy đi dc khg thì trẻ trâu tập hợp 6 người book xe lên đỉnh bàn cờ thực tế lun đi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Trẻ trâu khách hàn nào đi full tải . Nó 4 nguoi đặt 7c còn 6-8 đặt xe 16c còn 16 nguoi đã đi xe 35 . Còn xe chạy grab còn khỏe nữa . Vừa grab vừa tour
Dạ thưa anh, em trẻ trâu lắm ạ.Mới 2 năm tiên sa 2 năm grab thôi anh ạ.Anh già thế tronh tk ngân hàng giờ anh có bao nhiêu? Xe anh đã trả nợ nh xonh cà vẹt gốc chưa anh? Muốn biết nó đi full tải ko chạy thẳng ra lotte coi nó đi full tải ko? Do bây giờ mấy cha 7c phá giá đi giá 4c nên nó thoáng vậy chứ thử để y chang giá taxi mà đi xem? À mà đây thường xuyên gặp khách full tải, full tải tất nhiên lấy giá của full tải kaka

Hạng C
29/1/18
948
588
93
34
Trẻ trâu khách hàn nào đi full tải . Nó 4 nguoi đặt 7c còn 6-8 đặt xe 16c còn 16 nguoi đã đi xe 35 . Còn xe chạy grab còn khỏe nữa . Vừa grab vừa tour . Muốn thấy đi dc khg thì trẻ trâu tập hợp 6 người book xe lên đỉnh bàn cờ thực tế lun đi
Tôi sợ xảy ra tai nạn anh bạn lại bán xe trả cũng ko đủ đâu? Đòi chở full tải cơ đấy.Giỏi quá chở thử 6 thằng hàn rồi lên giữa bàn cờ dừng xe giua dốc đạp lên nổi ko chứ ở đó xiaolin.Ko biết bác chạy xe đc bao nhiêu năm nhưng còn non và xanh lắm

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Thôi lạy cụ, gớm có con Xpander mà cụ nâng bi cầm đi so với cả Fortuner ăn cả Innova thì xin lỗi cụ
1/ Cụ đang đi xe đạp
2/ Cụ đang đi con 2 bánh
3/ Cụ đi bộ

Chứ éo ai đã chạy đến 4 bánh mà đi so khập khiễng cái ầm như cụ cả. Và Cũng éo ai đi thuê mà thuê Xpander thay cho Fortuner cả. Mua 1 con 1 năm éo ai thuê, nợ 200tr NH => éo trả dc + cả lãi vô. Trong khi Fortuner dám cá máy dầu 1 năm 365 ngày có ng thuê gần hết. Mượn NH 400 củ tầm 2 năm dọn luôn cả vốn lẫn lãi, còn có dư chút đỉnh vì có 2 năm nữa thì con Fo` đó mua 800 nó cũng còn dc 600.
Thế tôi hỏi cụ tại sao các hãng taxi và ngay cả người mua xe chạy dịch vụ người ta lại chọn Innova thay vì Fortuner? Chỉ có người đi thuê xe tự lái thì may ra còn chuộng For hơn Inn còn lại thuê xe kèm tài đi phần thích thuê Inn hơn nhé. -> nhu cầu thuê MPV cao hơn SUV và cho dù bằng nhau thì MPV vẫn rẻ hơn SUV nên thu hồi vốn vẫn mau hơn.
Trở lại với X, X cũng là MPV như Inn, giá rẻ hơn Inn gần 1/4 cái xe thì tại sao phải chọn Inn? Giá thuê xe kèm tài thì cũng chẳng chênh lệch nhau nhiều, mua X nhanh thu hồi vốn.
Đó là chưa kể nhìn con Fortuner bác chủ thớt đưa ra đều biết ngay nó chạy dịch vụ hết 3 năm rồi. Mua 1 chiếc xe dịch vụ 3 năm mang tiếng "thánh lật" với giá cắt cổ, cày thời gian nữa không biết có hư hao gì không với một chiếc xe mới tinh khỏi nghĩ cũng biết nên chọn xe nào.
Cuối cùng, tôi so sánh là dựa trên quan điểm một người mua xe về kinh doanh dựa trên hiệu suất mang lại/ giá của xe mà đánh giá chứ không có chơi trò chọn xe "tốt nhất thế giới" như các cụ. Một thằng bé dùng cái đầu gối suy nghĩ cũng biết xe đắt hơn thì tốt hơn, vậy so sánh làm cái quái gì mất thời gian?

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Khách mà biết được expander rộng và thoải mái như innova thì chắc khách cũng rành về xe lắm
- Nếu bạn đi taxi, grab bạn đặt chiếc xe 7 chỗ tới. X chạy tới bạn ngồi không biết rộng và thoải mái không?
- Bạn đi thuê xe tự lái, bạn thấy chiếc X nằm đó, bạn không biết chạy lại ngó xe? Ngó xong cũng không biết nó rộng hay thoải mái không?
Nếu bạn vẫn không biết chỉ chứng tỏ 1 điều bạn ngồi Inn và For quá ít để biết mà so sánh.
P.s: bác chủ nếu có trong tay 1 tỷ tôi sẽ khuyên mua ngay muX hoặc Trailblazer nhé, đằng này bác chủ có 400tr mà đòi vay gần 600tr mua xe kìa. Bạn nghĩ chạy bao lâu mới thu được 600tr trả tiền ngân hàng?

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Giá này chơi luôn con MU-X mới cho rồi, con MU-X chạy dịch vụ cũng cả đống đâu thấy ai chê. Chưa kể phục vụ gia đình mà chơi con xe 10 vạn km thì chả khác nào đối xử quá tệ với gia đình và bản thân. Cái con như bác tả dọn đẹp cỡ nào cũng chỉ đáng cho Cty thuê hoặc nhà xe cho khách thuê chứ phục vụ gia đình gì trong khi bỏ ra hơn 1 tỷ bạc (tính luôn tiền lãi NH).

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
ít ra thì còn MPV với nhau. Má ko hiểu sao ngta chọn Fo` mang con X vô so vãi cả nhái.
Cụ không hiểu vì cụ không đọc kĩ bài bác chủ thớt hỏi. Tôi hỏi cụ nếu cụ có 400tr trong tay như bác chủ thớt đi mua xe chạy dịch vụ cụ có dám tự tin vay gần 600tr đi mua cái xe For cũ 4 năm tuổi với 10 vạn km không? Cụ tự tin với chiếc đó cụ cày bao lâu với cường độ thế nào để trả hết nợ và lãi ngân hàng trong khi vẫn còn tiền nuôi gia đình hàng tháng? Tôi biết rất nhiều người vay tiền ngân hàng chỉ 4-500tr mua xe thôi mà còn phải chạy như điên để trả nợ ngân hàng kìa.

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Giá này chơi luôn con MU-X mới cho rồi, con MU-X chạy dịch vụ cũng cả đống đâu thấy ai chê. Chưa kể phục vụ gia đình mà chơi con xe 10 vạn km thì chả khác nào đối xử quá tệ với gia đình và bản thân. Cái con như bác tả dọn đẹp cỡ nào cũng chỉ đáng cho Cty thuê hoặc nhà xe cho khách thuê chứ phục vụ gia đình gì trong khi bỏ ra hơn 1 tỷ bạc (tính luôn tiền lãi NH).
Đồng ý với bác, MUX là sự lựa chọn hợp lý hơn For trong tầm giá dưới 1 tỷ nhưng đó là với trường hợp bác chủ thớt có vốn ODA từ gia đình bên cạnh vốn gốc là 400tr còn nếu vay 500-600tr từ ngân hàng thì chạy để trả nợ đuối lắm bác ơi.