Tập Lái
17/2/19
5
2
3
27
Tư vấn giúp em chọn mua Fortuner chạy dịch vụ với phục vụ gia đình
Như tiêu đề em xin các bác tư vấn giùm em. Chuyện là em có khoảng 400tr để mua xe. Em đang phân vân con Toyota Fortuner đời 2016 và đời 2018. Em tìm được 1 em Fortuner 2016 giá 950tr đi được 100k km, do showroom bao test xe, giá đó đã bao gồm camera lùi, cảm biến lùi, ốp cửa, ốp mạ crom, đầu dvd, loa sub, bọc ghế da (hình như loại thường), lót sàn. Những phụ kiện đó cũng cũ theo xe chư ko phải 100% mới. Nhưng xe ms dc showroom dọn lại nhình rất mới. Em định mua xe để kinh doanh và chạy gia đình luôn mong được ae bạn hữu và các bác giúp đỡ tư vấn cho em! Em xin cảm ơn [pagebreak][/pagebreak]
Tư vấn giúp em chọn mua Fortuner chạy dịch vụ với phục vụ gia đình

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/10/18
1.131
23.235
113
40
Cũng hơi ít thông tin nhỉ! Không biết chạy dịch vụ là bạn chạy luôn hay cho thuê xe? Gia đình bao nhiêu người?
Fortuner chạy dịch vụ cũng hơi phê nhỉ, Inova 2.0 số sàn có vẻ hợp lý hơn trong trường hợp của bạn đó ( ý kiến cá nhân). Thank

Tập Lái
17/2/19
5
2
3
27
Cũng hơi ít thông tin nhỉ! Không biết chạy dịch vụ là bạn chạy luôn hay cho thuê xe? Gia đình bao nhiêu người?
Fortuner chạy dịch vụ cũng hơi phê nhỉ, Inova 2.0 số sàn có vẻ hợp lý hơn trong trường hợp của bạn đó ( ý kiến cá nhân). Thank
Tks bạn. Mình định chạy dv và cho thuê xe có tài thui ạ. Nhà mình thích fortuner hơn nên mình mới hỏi thông tin về for pn nhé. Thank you!

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Dịch vụ thì chắc là máy dầu, số sàn?
2016 đi 100k km mà 950 tr?
850 thì may ra.

Hạng C
15/12/14
731
1.077
93
HCMC
950 triệu cho 1 chiếc xe 3 tuổi, 100k Km. Bác thích thì nhích thôi. Nếu kinh doanh thì bác kiếm máy dầu ạ. Còn máy xăng thì lấy 1 cầu, chứ 2 cầu uống kinh lắm ạ.
nếu là máy dầu thì giá đó quá chát.

Hạng B1
26/5/17
79
31
18
31
Quay lại vấn đề xe, chạy dịch vụ thì máy dầu (theo như hình anh chụp) tiết kiệm xăng sẽ giải quyết vấn đề chi phí, nhưng khá ồn và hôi, nhiều khi đi gia đình không được thoải mái cho lắm. Chúc anh mua được con xe như ý.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Bác phán chuẩn rồi, với innova sẽ đỡ phải vay nhiều và phù hợp với bác chủ thớt hơn.

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Có điên mua con fò 2016 form cũ, giá bằng con xe mới.
950tr thiếu éo gì xe mới

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Tks bạn. Mình định chạy dv và cho thuê xe có tài thui ạ. Nhà mình thích fortuner hơn nên mình mới hỏi thông tin về for pn nhé. Thank you!
Nếu mình là bạn mình sẽ mua Xpander MT với những lý do sau:
1. Xe mới giá lăn bánh chỉ tầm loanh quanh 600 triệu. Việc chênh lệch với số tiền bạn có chỉ khoảng 200tr so với Fortuner cũ chênh tận 550tr thì Xpander mau thu hồi vốn hơn, áp lực trả nợ vay cũng nhẹ nhàng hơn, việc lái xe trong tâm trạng áp lực thấp sẽ giúp bạn vui vẻ khi di chuyển hơn, vô tình cũng làm tăng độ an toàn khi lái xe.
2. Máy 1.5 tiết kiệm hơn máy Fortuner rất nhiều nhưng vận hành điều kiện bình thường Xpander không hề yếu chưa kể chỗ ngồi lại rộng rãi thoải mái hơn Fortuner -> chở được nhiều khách hơn và khách thích thuê hơn chưa kể thêm yếu tố xpander là xe mới, đẹp nên khách càng khoái thuê nữa.
3. Xpander có hệ thống cân bằng điện tử nên an toàn cho bạn và gia đình hơn. Chắc bạn cũng biết đến biệt danh "thánh lật" của các xe Fortuner đời cũ?
4. Một chiếc xe đi được 10 vạn km trong 3 năm thì dù bền cỡ nào cũng vẫn thua 1 chiếc xe mới tinh vừa xuất xưởng bạn à.