Hạng F
10/11/07
5.231
404
83
Laptop Tóshiba Satellite A205 540@ 1,86 GHz Memory 1014MB
Em sử dụng thấy chậm hơn cả máy trước đây cấu hình thấp hơn.
Có người bảo là nên nâng cấp RAM lên 2xxx
Xin các bác vui lòng tư vấn cho em nên mua RAM và nâng cấp như thế nào thì tương thích và thiệt hại là bao nhiu.
Cám ơn các bác.

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
RE: Tư vấn giúp em nâng cấp RAM

nếu nhu cầu làm việc của bác ko cao thì ko nên nân ram làm gì như vậy là nhiều rồi. trừ khi bác đang xài vista thì 1 GB ram vừa đủ cho win nên phải thêm vào. còn xài xp và nhu cầu ko cao thì cứ để vậy

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

Quả nhiên là mình đang xài vista, khó chịu lắm lắm luôn. vậy giải pháp hay nhất là bỏ vista (có bản quyền nghiêm chỉnh nên mình hơi tiếc) và xài xp (không biết có bàn quyền không) phải không bác? cảm ơn bác đã quan tâm...

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Có thể Ghost Vista lại cất để dành (cho đỡ tiếc) và cài XP để chạy. Được không bác Anit ?!

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

Trích đoạn: Mr.Thiet

Có thể Ghost Vista lại cất để dành (cho đỡ tiếc) và cài XP để chạy. Được không bác Anit ?!
Hì quá ok luôn. mà laptop thường có đĩa recover theo máy nên bỏ luôn củng được khi nào cần dùng thì lấy ra cài lại. theo xu hướng người ta ko dùng vista để làm việc đâu chỉ để cho đẹp thôi. hết 99% máy mới mua có win vista bản quyền em từng gặp đã cài lại xp vì bản đó là bản vista home chả có gì. được bản pre hay bản business thì còn ráng mà xài. à mà bác đừng tiếc bản win bản quyền vì bác vẫn cài các phần mềm chùa khác xài đấy thôi. vd office, dvd player, từ điển

Hạng D
16/10/06
1.548
10.282
113
sites.google.com

Trích đoạn: bimsu

Không có gì mà tiếc mấy cái Vista Basic theo máy. E cũng bỏ và cài lại XP bản quyền (chổ bán máy cài lại free luôn) , có update tự động, máy chạy nhanh hơn rõ rệt và Pin xài lâu hơn

Chổ nào cài XP bản quyềnn Free vậy bác, chỉ em với:D!!

Trích đoạn: anit

à mà bác đừng tiếc bản win bản quyền vì bác vẫn cài các phần mềm chùa khác xài đấy thôi. vd office, dvd player, từ điển

bác nói chí phải, đã chơi thì chơi cho hết, ko thì ko chơi lun!!!

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

Trích đoạn: bimsu

Cửa hàng e mua laptop Dell ở Lê Hồng Phong nối dài, đối diện Hồ kỳ hòa 1 (quên tên). Người ta làm ăn uy tín mà ;)
ko có bản quyền free đâu bác chỉ là bản hack thôi
bác nào muốn đăng ký bản quyền win chùa thì hú em. em chỉ cho. update vô tư luôn cài ie7, windownmedia 11 chạy ù ù luôn.

Hạng B2
25/6/07
443
0
16
bravebang.blogspot.com

1 cái key VISTA ULTIMATE xịn chỉ tầm 500k thôi, bác nào thích Win bản quyền thì cứ múc. Trên mạng nhiều người bán lắm ^^

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

Bác anit. giờ mình bỏ cái vista cài lại ntn? đối tác của mình làm biếng cứ bảo phải mất mấy ngaỳ,chán cả người lẫn máy. Mình có thể tự làm theo hướng dẫn được k. mình chưa bao giờ tự cài cái gì ngoài ctrinhf nối điện thoại với máy tính cả.