Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
RE: Tư vấn giúp em nâng cấp RAM

Trích đoạn: anit

ko có bản quyền free đâu bác chỉ là bản hack thôi
bác nào muốn đăng ký bản quyền win chùa thì hú em. em chỉ cho. update vô tư luôn cài ie7, windownmedia 11 chạy ù ù luôn.
Em còn mấy cái keys nè:D

Để dành đổi máy thì lôi ra xài:D

ntg confirmed
Hạng B1
14/9/04
65
129
33

@dccouq : cái TX2000 mua của bác, tôi cài win xp thế nào bây giờ mất luôn phần recovery của hãng rồi bây giờ đang phải xài vista lậunhung một số chức năng không hoạt động được, liệu có phục hồi dược không bác?.
Dùng thử XP mấy hôm thấy máy chạy nhanh và ít nóng hơn Nếu bác có bộ Driver XP của máy này thì cho tôi một bản hay chì giùm chỗ đễ download. Tôi định cài XP tablet không biet có được không.

Cảm ơn

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

cảm ơn bác Thiết, để em bảo đối tác đọc kỹ gợi ý của bác và thực hiện luôn, em đọc thì hiểu tinh thần cách làm nhưng động tác cụ thể thế nào thì không biết a5. em có bảo đối tác chỉ em cách để em tự làm nhưng họ nói chắc như bắp là có chỉ em cũng không làm đưoc5. Thật bi quan coi thường chiến sỹ quá!

Hạng D
16/10/06
1.551
10.336
113
sites.google.com

Trích đoạn: ntg

@dccouq : cái TX2000 mua của bác, tôi cài win xp thế nào bây giờ mất luôn phần recovery của hãng rồi bây giờ đang phải xài vista lậunhung một số chức năng không hoạt động được, liệu có phục hồi dược không bác?.
Dùng thử XP mấy hôm thấy máy chạy nhanh và ít nóng hơn Nếu bác có bộ Driver XP của máy này thì cho tôi một bản hay chì giùm chỗ đễ download. Tôi định cài XP tablet không biet có được không.

Cảm ơn

Em sẽ thu thập send cho bác trong thời gian sớm nhất. Nếu bác cài XP thường sẽ ko xài đc cảm ứng, phải cài XP tablet mới cài đc cảm ứng bác ạh. máy con partition recovery ko bác, nếu còn thì còn cứu đc, còn mất partition đó thì pó tay. Vậy bác xem bác muốn xài XP hay Vista thì cho em biết để em tính cho bác nha!!!

Tập Lái
25/6/08
13
0
0

các bác cứ ham cái Vista làm gì nhỉ ? em thấy nó dở ẹc , chạy tốn tài nguyên máy , chậm rì . Giao diện đẹp để làm gì khi ta cần giải quyết công việc là chính ? theo em cứ cái XP SP2 mà dùng cho nó lành , cũng chả phải băn khoăn chuyện bản quyền làm gì , ra quán đĩa mua 1 cái CD 8000 vnd mà dùng , tốt chán !!!!

Hạng D
16/10/06
1.551
10.336
113
sites.google.com

Trích đoạn: RC_PLANE

các bác cứ ham cái Vista làm gì nhỉ ? em thấy nó dở ẹc , chạy tốn tài nguyên máy , chậm rì . Giao diện đẹp để làm gì khi ta cần giải quyết công việc là chính ? theo em cứ cái XP SP2 mà dùng cho nó lành , cũng chả phải băn khoăn chuyện bản quyền làm gì , ra quán đĩa mua 1 cái CD 8000 vnd mà dùng , tốt chán !!!!

SP3 rùi bác ạh, mua đĩa 8k thế driver tìm đâu ra bác, các dòng máy mới support chính hãng ko hỗ trợ driver XP, cái này mới khó chịu nè. Em vừa khai trương dịch vụ cài máy bên 5giay nè , 100k cho vista, 150k cho XP, bh 3 tháng, hihi, tất cả OEM, đầy đủ driver. Nếu bác bỏ có 8k mà đc thế thì chắc em dẹp tiệm sớm rùi!!!

Last edited by a moderator:
Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nếu bác bỏ có 8k mà đc thế thì chắc em dẹp tiệm sớm rùi!!!
Hì hì...Mình ở tỉnh lẽ nên phải bỏ 10k...
Tuy nhiên,xài PC mà không thích chơi PC thì đem đến DV cho "mau thấy",cũng có rất nhiều người áp dụng,bác chưa lo dẹp tiệm đâu..:).!

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn

Máy em dell 1420 ram 2g, giờ muốn cho nó lên 4g thì ráp thêm vô được ko bác dccouq? hay phải thay ram mới? nếu ráp thêm được thì 2g ram bi nhiêu tiền (máy core 2 duo 2.0 - ram loại gì hổng biết ;))

Hạng D
16/10/06
1.551
10.336
113
sites.google.com

Trích đoạn: Nguyễn

Máy em dell 1420 ram 2g, giờ muốn cho nó lên 4g thì ráp thêm vô được ko bác dccouq? hay phải thay ram mới? nếu ráp thêm được thì 2g ram bi nhiêu tiền (máy core 2 duo 2.0 - ram loại gì hổng biết ;))

Core 2 Duo thì Ram bus 667 rùi, thông thường máy sẽ chạy duo nên máy bác có thể đang là 2 thanh 1G, nếu up lên thì phải thay 2 thanh 1G bằng 2 thanh 2G. Giá cụ thể:

2 thanh 2G: 45x2=90usd (bán ra)
2 thanh 1G: 15x2=30usd (thu vào)

Vậy nếu bác muốn up lên 2 thanh 2G và tụi em thu lại ram 1G của bác thì bác trả thêm 60usd!!!

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn

Cám ơn Bác.

Hiệu quả thế nào Bác? Hiện thấy máy em (Vista Home) thường thường ngốn khoảng 30-50% ram. Vậy có nên up cho nó không?