Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Tư vấn giúp em nâng cấp RAM

Mình mà là "đối tác" của bác,mình mần chừng...1h..:).!

Hạng C
6/4/07
664
3
18

Trích đoạn: Mr.Thiet

Mình mà là "đối tác" của bác,mình mần chừng...1h..:).!
Em củng vậy !

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

Trích đoạn: mợ tài

Bác anit. giờ mình bỏ cái vista cài lại ntn? đối tác của mình làm biếng cứ bảo phải mất mấy ngaỳ,chán cả người lẫn máy. Mình có thể tự làm theo hướng dẫn được k. mình chưa bao giờ tự cài cái gì ngoài chương trình nối điện thoại với máy tính cả.
bác mang ra dịch vụ kêu nó làm cho hết khoản 100k . nên ngồi canh chứ ko nó luột đồ thì khổ.

Hạng D
16/10/06
1.551
10.333
113
sites.google.com

Trích đoạn: anit

Trích đoạn: mợ tài

Bác anit. giờ mình bỏ cái vista cài lại ntn? đối tác của mình làm biếng cứ bảo phải mất mấy ngaỳ,chán cả người lẫn máy. Mình có thể tự làm theo hướng dẫn được k. mình chưa bao giờ tự cài cái gì ngoài chương trình nối điện thoại với máy tính cả.
bác mang ra dịch vụ kêu nó làm cho hết khoản 100k . nên ngồi canh chứ ko nó luột đồ thì khổ.

Mang qua em làm cho, lấy 99k uống cafe, bảo đảm ko ... luộc đồ :D!!!

Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

Bác ra Coffe mời ACE nào của OS giúp bác đê khoảng 1h là xong ngay (đầy đủ) chạy phà phà :D:D:D bác tài OS đa số là IT không hà !! ACE nào ở SG thì giúp bác í một tay nhé !
PS : láp tóp Tồ thì phần driver hơi khó chịu một tí đế !

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

có cần chép hết dữ liệu ra rồi mới "hành sự" k?
cảm ơn các bác nhiệt tình chỉ bảo. em sẽ tối hậu thư với đối tác roài nhờ các bác nhé. kiểu này chắc nhờ các bác tài OS là nhanh nhất, mà như bác lexus thì có phải là đa tài quá không? hy vọng bác không "chín chắn" bằng như bác Mr Thiết....

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38

nên coppy lại hết dl bác ạ vì thường cài lại xp từ vista phải chia lại phân vùng ổ đĩa theo ý mình xài cho dễ.

Hạng D
16/10/06
1.551
10.333
113
sites.google.com

Hihi, từ chỗ tư vấn thay Ram thành tư vấn cài win roài, hihi!!!

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

vậy có lẽ lâu là do cái vụ copp dữ liệu này đây!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nếu trong máy có dữ liệu không thể bỏ,thì bác coppy ra,còn nếu không có gì quý thì "hành sự " luôn. Theo mình, HDD bây giờ toàn "tổ chảng". Bác nên chia 4 phần, trong đó nên dành chừng 20GB cho Backup (VD dùng Drive Image) để lưu file backup của C: (phần hdd chứa hệ điều hành). Nên Backup thường xuyên hàng tháng vào thời điểm máy chạy trơn tru...
Mình hầu như chẳng bao giờ bị "bối rối" vì Virus hoặc lỗi phần mềm (mà thứ này mình rất hay quậy) nhờ Backup. Khi gần bó tay thì "Restore", chẳng tốn mấy thời gian..!