Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
9/9/12
439
1
18
38
Em hiểu ý bác chủ, nhưng theo em ko nên. Mỗi khi muốn ngắm vẻ đẹp của hồ bác lại phải lặn xuống, mà trong khi lặn bác đâu làm được gì
Em ví dụ nếu làm nổi, bác có thể vừa nhâm nhi vừa ngắm, nhiều người cùng ngắm và quan trọng con nít rất thích

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
vinh99vn nói:
Dzầy được không bác bvy

vậy thì ko được. HỒ bơi trong khu dân cư chứ ko phải private pool bác ơi, bác để vậy, tụi đàn ông xuống ngồi chơi hết thì đố cô nào dám bơi ở trên. E đang chờ đợi bác post tiếp hình vì theo e thấy bác có nhiều hình độc lắm hehe

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
caibang_2004 nói:
Cách đây mấy năm tụi em đã có 1 công trình nhà tư nhân ở Pnômpenh Cambodia rồi
Hai vách kiếng một bên nuôi cá Hải Tượng rất bự một bên làm bar rượu khi bơi uống một chút rượu thì hết sợ và cảm giác rất mạnh
Đặc biệt nhất là những dịp đặc biệt có một số em cá cỡ 50 kg ba vòng cực chuẩn xuống bơi ect ( Không dám viết nữa sợ band nick ) ...em ngồi ở bar rượu vừa ngắm vừa uống không biết say ạ
Tiếc là sau này quan hệ giữa một vài người trong nhóm của em với chủ nhà không ổn nên em không ghé nữa vì hơi sợ tính cách 29 ngày của tụ nó
ở Việt Nam Có một bác khá nổi tiếng ở Hạ Long ngày trước cũng thích làm như vậy để kinh doanh nhưng khi thăm dò bị phản đối vì liên quan đến thuần phong mỹ tục gì đó nên êm ru sau khi tốn của tụi em một số thời gian
Nếu bác chủ làm Hồ cá nước mặn và hải quì thì sẽ đẹp hơn nhưng sẽ tốn tiền hơn
Vây bác chủ thực sự muốn làm thì nên xem xét kỹ trước khi làm dự án nếu không sẽ lãng phí thời gian và tiền bạc ạ

Bác cho e vài tấm hình về cái nhà đó được ko? E tính làm giống như bác nói vậy, 1 cái hồ bơi, chung qua vách kính 60-100ly nuôi cá mập cảnh bơi vòng vòng. Hồ nước mặn e cũng đã tính tới nhưng sợ vụ thay nước quá bác ơi (nghe đâu 50000đ cho 25l nước biển thì phải), mà làm hồ nước ngọt cá cảnh thì nó thường nên e tính chơi cá mập cảnh nước ngọt cho nó lạ.

Bác có cái hồ bơi nào lạ lạ ko? cho e xin tấm hình với ạ.E muốn làm cái gì nó là lạ. Xin bác cho e ý kiến ạ.
Thanks bác nhiều

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh
Cách đây 10 năm, em làm cái bể cá 2.5x2x1m trước bộ xa lông phòng khách cho ông khách hàng, năm sau quay lại thấy Chu nhà đập bỏ hồ cá, hổi ra moi biết có lần cả nhà đi nghỉ mát, cái bể cá vỡ ra, đánh trôi nguyên bộ xa lông 6 ghế gỗ to đùng mà thường ngày muốn lay chuyển cũng khó, huống gì ở nhà có 2 đưa nhỏ hàng ngày khoái ngắm cá khi ăn com

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
ngo_anhvu2000 nói:
Cách đây 10 năm, em làm cái bể cá 2.5x2x1m trước bộ xa lông phòng khách cho ông khách hàng, năm sau quay lại thấy Chu nhà đập bỏ hồ cá, hổi ra moi biết có lần cả nhà đi nghỉ mát, cái bể cá vỡ ra, đánh trôi nguyên bộ xa lông 6 ghế gỗ to đùng mà thường ngày muốn lay chuyển cũng khó, huống gì ở nhà có 2 đưa nhỏ hàng ngày khoái ngắm cá khi ăn com
cái hồ có 2.5m mà bị bể ....lúc đó kiếng bác thiết kế dày bao nhiêu vậy? 60-70ly ko? hic nếu vậy mà còn bị bể thì xem ra ý tưởng của e phá sản rồi. Bác có ý kiến gì có thể làm cho cái fish tank nó vững chắc ko?

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Làm đc ....chắc luôn bảo đảm an toàn cho Bác , vấn đề là giá thôi .

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
phongluu nói:
Làm đc ....chắc luôn bảo đảm an toàn cho Bác , vấn đề là giá thôi .

Giá ko thành vấn đề, quan trọng là phải hợp lý. Ví dụ cần để có ánh sáng chiếu sáng cho cái sảnh 100m2 thì cần 100 cái đèn led, mỗi cái theo đúng giá 180.000đ chẳng hạn. Đừng bắt e chi 2tr cho 1 cái đèn led và mỗi tuần hư 1 cái là được.

Bác phongluu có ý kiến gì ko? góp ý cho e với

P/S: hiếm khi nào e kiếm được khách chịu chơi, có bác nào hợp tác với e làm 1 cái để đời ko đây =)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/6/06
192
124
43
ngo_anhvu2000 nói:
Chắc bác chủ kêu mấy chú chuyên làm hồ cá ngoài tiệm vào thi công nên không tính kết cấu cẩn thân
Tụi em cũng đã bị ở hồ cá heo q5 ngày trước khi nghe mấy bố nhà máy kiếng làm liều , cũng may là làm phần kiếng ngay sát mặt nước , nơi áp suất thấp nhất
@Bvy em có giữ vài tấm ở Cambodia lúc thi công nhưng không biết để đâu để em kiếm lại , sau khi hoàn thành chủ nhà không cho phép ai chụp bác ạ
Việc nước biển cũng là do giang hồ vẽ vời cho quan trọng hóa vấn đề để các bác trả tiền không đau bụng , chứ thực ra hồi đó tụi em nhập muối đặc biệt từ Isarel rồi pha với nước thường ...bác nghĩ sao hồ biểu diễn cá heo lớn thế mà vận chuyển nước biển thì chết chắc
Hồ sẽ không bao giờ phải thay nước vì có hệ thống lọc tuần hoàn không phải thay nước chỉ cần giữ cho PH chuẩn thôi
Nhưng tiền điện hàng tháng khá nhiều vì bác phải nuôi hệ thống chiller làm lạnh cho nhiệt độ phù hợp với môi trường sống của cá nước mặn và hải quì
@phongluu bác luôn luôn chính xác

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
caibang_2004 nói:
ngo_anhvu2000 nói:
Chắc bác chủ kêu mấy chú chuyên làm hồ cá ngoài tiệm vào thi công nên không tính kết cấu cẩn thân
Tụi em cũng đã bị ở hồ cá heo q5 ngày trước khi nghe mấy bố nhà máy kiếng làm liều , cũng may là làm phần kiếng ngay sát mặt nước , nơi áp suất thấp nhất
@Bvy em có giữ vài tấm ở Cambodia lúc thi công nhưng không biết để đâu để em kiếm lại , sau khi hoàn thành chủ nhà không cho phép ai chụp bác ạ
Việc nước biển cũng là do giang hồ vẽ vời cho quan trọng hóa vấn đề để các bác trả tiền không đau bụng , chứ thực ra hồi đó tụi em nhập muối đặc biệt từ Isarel rồi pha với nước thường ...bác nghĩ sao hồ biểu diễn cá heo lớn thế mà vận chuyển nước biển thì chết chắc
Hồ sẽ không bao giờ phải thay nước vì có hệ thống lọc tuần hoàn không phải thay nước chỉ cần giữ cho PH chuẩn thôi
Nhưng tiền điện hàng tháng khá nhiều vì bác phải nuôi hệ thống chiller làm lạnh cho nhiệt độ phù hợp với môi trường sống của cá nước mặn và hải quì
@phongluu bác luôn luôn chính xác

like mạnh bác
Chờ hình của bác.

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
@ Bvy em tuởng bác nuôi cá mập nước mặn vừa to vừa nhiều chủng loại nên tư vấn không đúng trọng tấm chứ cá mâp nước ngọt thì dẽ ẹc và bé tí tẹo nên chán lắm .... bác nên chơi Hải tượng dễ sống hơn và có cảm giác mạnh hơn , phù hợp với những bể lớn
Mong bác không tự ái ạ;)

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.