Status
Không mở trả lời sau này.
bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
Tình hình là e đang cần làm cái hồ bơi dưới đất cho 1 dự án thật đặc biệt. Các hồ bơi thì thường tạo shape + cay cỏ + thác nước ... e thấy đã có nhiều rồi. E tính làm cái Swimming pool + Fish tank.. FIsh tank có thể để cá biển hay cá mập cảnh chẳng hạn. Ý tưởng của e là làm fish tank chìm sâu nằm sát vách hồ bơi luôn chứ ko nổi lên như hình tham khảo. Các bác thấy sao? Cho e vài cục đá, thanks

Tư vấn hồ bơi dưới đất

Tư vấn hồ bơi dưới đất

Hạng D
18/7/12
1.160
994
143
HCMC
Vướn đề là nếu làm bằng với bể bơi thìphải lặn xuống mới dòm thấy, hoặc nhìn qua vách kính lúc không bơi

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
ví dụ bể bơi 1m2-1m4, e làm cái fish tank, 1m6, nhô lên cao hơn mặt nước khoảng 200... nằm cùng với bể bơi thì bơi và lặn xuống xem mới thích chứ bác, chứ làm cao lên hòn toàn để ngắm chẳng khác nào một cái fish tank thông thường? Mong các bác cho thêm ý kiến

Hạng D
18/7/12
1.160
994
143
HCMC
độ trong của nước có giới hạn, với lại lặn xuống, qua lớp kính bơi nữa thì sẽ giảm đáng kể, với lại ít người có trình độ lặn, mặc dù biết bơi, nhất là phụ nữ

Tập Lái
17/4/11
7
3
3
@Dzung: qua lớp kính bơi sẽ trong lên bác ạ.em đồng ý với bác là bơi thì ít lặn nên trong hình họ làm là có lý,

bác bvy nên cân nhắc kỹ, nếu đang là ý tưởng theo em bác nên bơi thử cái hồ trong hình nếu có điều kiện.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.856
113
Chắc cái này dùng để làm mồi thôi!
Mồi Cá Mập! khà khà :D

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
Cách đây mấy năm tụi em đã có 1 công trình nhà tư nhân ở Pnômpenh Cambodia rồi
Hai vách kiếng một bên nuôi cá Hải Tượng rất bự một bên làm bar rượu khi bơi uống một chút rượu thì hết sợ và cảm giác rất mạnh
Đặc biệt nhất là những dịp đặc biệt có một số em cá cỡ 50 kg ba vòng cực chuẩn xuống bơi ect ( Không dám viết nữa sợ band nick ) ...em ngồi ở bar rượu vừa ngắm vừa uống không biết say ạ
Tiếc là sau này quan hệ giữa một vài người trong nhóm của em với chủ nhà không ổn nên em không ghé nữa vì hơi sợ tính cách 29 ngày của tụ nó
ở Việt Nam Có một bác khá nổi tiếng ở Hạ Long ngày trước cũng thích làm như vậy để kinh doanh nhưng khi thăm dò bị phản đối vì liên quan đến thuần phong mỹ tục gì đó nên êm ru sau khi tốn của tụi em một số thời gian
Nếu bác chủ làm Hồ cá nước mặn và hải quì thì sẽ đẹp hơn nhưng sẽ tốn tiền hơn
Vây bác chủ thực sự muốn làm thì nên xem xét kỹ trước khi làm dự án nếu không sẽ lãng phí thời gian và tiền bạc ạ

Status
Không mở trả lời sau này.