Hạng D
12/10/04
3.223
478
98
Chào các anh,
Em được ngta cho 2 cái hồ cá do bên thuê nhà trả nhà, kích thước mỗi hồ khoảng 100x40x60cm, đồ nghề có hết chỉ thiếu...cá, hihi.
Em định để ngoài ban công (có mái che ko bị mưa hắt, chỉ có nắng sáng).
Nhờ các anh tư vấn chơi loại cá nào cho dễ chăm sóc và ngon bổ rẻ, ko tư vấn nuôi cá ăn nha.
Cám ơn mấy anh nhiều!
Nuôi cá ... ngựa đi chú!

• Haha
Reactions: nospam and dennis
Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Hồ này là hồ tiêu chuẩn để có một hồ cá cảnh đẹp cho bất cứ loại hình bể cảnh nào!! ( Thủy sinh , hay nuôi cá thuấn túy, nuôi cá biển....) .
Tuy nhiên nếu để ngoài ban công thì ...... không bao giờ có bể đẹp. Nó sẽ nhanh chóng bị rêu phủ kính và đục nước.
Vậy nếu dứt khoát phải để ở ngoài ban công thỉ chỉ nên nuôi cá...... bảy màu và thả lục bình hoặc rong đuôi chồn thôi nhé !!
Tư vấn hồ cá cảnh

Hồ em sau 2 tháng chơi.... chưa chán, cá sống nhăn và đẻ nhiều :D, dạo này có hiện tượng rêu, chắc do nhiều đèn quá. Mai chắc bớt lại

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
View attachment 2232609
Hồ em sau 2 tháng chơi.... chưa chán, cá sống nhăn và đẻ nhiều :D, dạo này có hiện tượng rêu, chắc do nhiều đèn quá. Mai chắc bớt lại
Hì !! Hồ này dân thủy sinh gọi là lẩu !! :D
Cường độ ánh sáng không đủ. Bằng chứng là Mấy cái cây vảy ốc xanh, trúc đỏ dài nghều ngào vươn lên mặt nước. Cỏ thì ko phát triển và rêu bám hư lá. Nói chung cái gọi là bể thủy sinh này gọi là cho có thôi chứ ko dùng để chơi được !!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Hì !! Hồ này dân thủy sinh gọi là lẩu !! :D
Cường độ ánh sáng không đủ bằng chứng là Mấy cái cây vảy ốc xanh, trúc đỏ dài nghều ngào vươn lên mặt nước. Cỏ thì ko phát triển và rêu bám hư lá. Nói chung cái gọi là bể thủy sinh này ko gọi là cho có thôi chứ ko dùng để chơi được !!
có nước có cá có cây là được rồi anh 6 :D

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
có nước có cá có cây là được rồi anh 6 :D
Vậy tốt rồi !! It nhất anh phải nói ra đúng nhu cầu.
Anh nên ra hàng thủy sinh mua luôn cho mình mấy cây ráy và một bó thủy cúc và tóc tiên về cắm. Đảm bảo một tuần sau cái bể này sinh động hơn nhiều. Đó là những loại cây dễ trồng nhất.
Cây vẩy ốc xanh kia anh đem cắt ra nhiều khúc dài chừng 5cm rồi cắm thành từng đám nó sẽ phát triển như " cánh rừng" trông đẹp hơn

• Like
Reactions: toyo2630 and YOLO
Hạng D
6/4/05
3.604
2.098
113
Đề khó nhỉ, vì em ko thích cá 7 màu.
Kiểu này chắc nuôi mấy con tai tượng để dành chiên xù luôn quá haha