Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
xenon trắng .... gặp sương mù .... thì xong phim cmn luôn .... ở đó mà không sợ .....
Em đổi lộ trình nên cũng đi giống Bác nhưng em k ngủ ở NT mà về ĐL trong ngày do có thổ địa dẫn đường. E dự tính 8h sáng mùng 5 em đi và 2h chiều e về ĐL. Em đi xe nhỏ nhưng gắn xenon hết rồi nên cũng k sợ sương mù lắm

Hạng B2
9/1/11
222
63
28
Em đổi lộ trình nên cũng đi giống Bác nhưng em k ngủ ở NT mà về ĐL trong ngày do có thổ địa dẫn đường. E dự tính 8h sáng mùng 5 em đi và 2h chiều e về ĐL. Em đi xe nhỏ nhưng gắn xenon hết rồi nên cũng k sợ sương mù lắm

Bác gắn xenon xong có chạy khi mưa to không? em chắc là rất khó nhìn đường.
Gặp sương mù nó khó hơn nhiều,bác chỉ thấy 1 vùng sáng lòa phía trươc
xenon chỉ đi trong phố thì đẹp,còn các vùng đồi núi mù sương thì dùng bóng đèn vàng chừng 4000k thì tốt hơn.

Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Lên đèo KV gặp Sương mù dày đặc thì đèn Sương Mù còn Mù nữa, đèn Xenon thì..... Áo em trắng quá nhìn ko ra. Đi xenon mà đi đèo KV bác nên ra NCT dán decal vàng mí trên của đèn nhé ko thì chỉ có khóc tiếng Pháp

Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Đi đường đèo nhiều sương mù thì đèn pha cốt và nhất là đèn gầm (khi sương mù dầy đặc) phải ánh sáng vàng mới thấy đường mà chạy. Mấy cái đèn ánh sáng trắng (như xenon) bác mở càng sáng càng mù mắt luôn, rất nguy hiểm

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Phải làm sao để có ánh sáng vàng mới được. Tết năm rồi em đi lúc 9g tại Đà lạt về Nha trang chẳng thấy sương gì ráo, tiếc ghê! Dù chuẩn bị cặp đèn vàng ngon và tinh thần chạy chậm ngắm cảnh.

• Like
Reactions: vienchau
Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
Phải làm sao để có ánh sáng vàng mới được. Tết năm rồi em đi lúc 9g tại Đà lạt về Nha trang chẳng thấy sương gì ráo, tiếc ghê! Dù chuẩn bị cặp đèn vàng ngon và tinh thần chạy chậm ngắm cảnh.
1 - 2 giờ chiều trở đi mới có sương mù.

Hạng C
7/11/14
526
1.045
93
36
hôm nay có bác nào chạy từ DL-->SG ko, e xuất phát lúc 1h30, có thì chạy chung cho vui :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Hê, chuyện như đùa nè....đã từng lấy giấy bóng kiếng vàng che trước đèn. Xong.