Tập Lái
8/1/16
3
61
13
Em nghĩ phong thuỷ thì có từ thời xa xưa rồi mà thời đó làm quái gì có CC nên các bậc tiền bối thời ấy không thể đưa vào giáo trình truyền lại cho chúng ta sau này. Vì vầy mua căn hộ chung cư cứ chọn phòng nào mát mẻ, nhiều gió ít nằng thì quất thôi bác.

Tập Lái
4/3/16
2
11
3
31
Thầy tào lao.

Khí ở đây là khí vô hình, khí trời đất, nguời đi vào cửa chính thì khí đi vào cửa chính. Thế thôi. Mấy ông thầy tự phát minh ra, cố làm cho khác người để mà chửi thằng khác không biết xem.

Với cái ông nói khí đi qua ban công, thế nhà phố, biệt thự cũng có ban công, có cửa sổ, sao vẫn lấy cửa chính mà không lấy ban công?

Rồi ông nói lấy hướng của toà nhà, mỗi căn hộ mỗi khác, là thuộc sở hữu gia chủ, chứ hướng cửa toà nhà là hướng chung, lấy cho mình sao được.

Chả có hướng nào cả, hướng duy nhất là hướng cửa chính. Nhà mặt phố thì hướng ra phố, nhà cc hướng ra hành lang. Vậy thôi cho lẹ

Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Em nghĩ cái vấn đề này hoàn cho do lòng tin của mình thôi.
Như khách của em, người thì muốn tính là hướng Ban công, người thì tính là hướng cửa, có người tính là hướng từ tâm nhà ra cửa chính, người tính từ tâm nhà ra ban công.

Em xem hướng căn hộ tùy theo thời tiết. Em sợ nhất là mặt trời chiều rọi thẳng cửa sổ, trời mưa tạt vào nhà, gió mùa thôi thẳng balcon.

Còn khí gì em chả quan tâm

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Móa. sau gần 2 năm ở chuồn cu gọi nôm na là khá tốt. Em tự nhủ lần sau có đổi chuồn thì tiêu chí bắt buộc phải là Cửa chính nào cũng được, nhưng ban công nhứt quyết phải là Đông lệch sang Nam nhiều.

Hướng Đông Bắc có ổn ko bác? Căn của mình có balcon chính hướng bắc với 1 balcon phòng ngủ hướng đông

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: VIETNAMRICES