Tập Lái
8/1/16
9
8
3
Tài liệu phong thủy chỉ dẫn hướng nhà theo hướng cửa chính. E thấy thực tế nhiều người vẫn chọn hướng nhà CC là hướng ban công. Các bác tư vấn giúp hướng nhà CC lấy theo hướng cửa chính hay ban công?

Nhà em có cũng dàn nội thất là tv samsung, bàn ghế thì nên để theo hướng nào trong phòng khách ạ.

Hạng F
2/3/14
12.226
128.021
113
Tài liệu phong thủy chỉ dẫn hướng nhà theo hướng cửa chính. E thấy thực tế nhiều người vẫn chọn hướng nhà CC là hướng ban công. Các bác tư vấn giúp hướng nhà CC lấy theo hướng cửa chính hay ban công?

Nhà em có cũng dàn nội thất là tv samsung, bàn ghế thì nên để theo hướng nào trong phòng khách ạ.
Hướng phong thuỷ là hướng cửa chính.

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Cc thì theo em tính theo cửu cung để bài trí hợp gia chủ thì khoa học hơn....100 ông thầy vào phán 101 ý

Hạng F
2/3/14
12.226
128.021
113
Nhà bạn em xưa lấy xem cả 3 thầy. Thầy bảo hướng ban công mới là hướng đón "khí", người bảo hướng cửa mới là đúng, có cụ bảo phải là hướng của tòa nhà cơ.
Thầy tào lao.

Khí ở đây là khí vô hình, khí trời đất, nguời đi vào cửa chính thì khí đi vào cửa chính. Thế thôi. Mấy ông thầy tự phát minh ra, cố làm cho khác người để mà chửi thằng khác không biết xem.

Với cái ông nói khí đi qua ban công, thế nhà phố, biệt thự cũng có ban công, có cửa sổ, sao vẫn lấy cửa chính mà không lấy ban công?

Rồi ông nói lấy hướng của toà nhà, mỗi căn hộ mỗi khác, là thuộc sở hữu gia chủ, chứ hướng cửa toà nhà là hướng chung, lấy cho mình sao được.

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
;)
Thầy tào lao.

Khí ở đây là khí vô hình, khí trời đất, nguời đi vào cửa chính thì khí đi vào cửa chính. Thế thôi. Mấy ông thầy tự phát minh ra, cố làm cho khác người để mà chửi thằng khác không biết xem.

Với cái ông nói khí đi qua ban công, thế nhà phố, biệt thự cũng có ban công, có cửa sổ, sao vẫn lấy cửa chính mà không lấy ban công?

Rồi ông nói lấy hướng của toà nhà, mỗi căn hộ mỗi khác, là thuộc sở hữu gia chủ, chứ hướng cửa toà nhà là hướng chung, lấy cho mình sao được.
Thầy của Thầy là Đây :3dcuoi:

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Em nghĩ cái vấn đề này hoàn cho do lòng tin của mình thôi.
Như khách của em, người thì muốn tính là hướng Ban công, người thì tính là hướng cửa, có người tính là hướng từ tâm nhà ra cửa chính, người tính từ tâm nhà ra ban công.
Thánh sales là đây ! Bác này DA nào cũng rành từ A-Á luôn, bác cho hỏi cái Bảy Hiền giờ có ra đường thật kg bÁc ?!

Hạng B2
22/5/16
221
928
93
Thầy tào lao.

Thầy ơi vậy hướng nào tốt?

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
Cái này em thua nhé! Nói thật với bác chứ nghe tới cái tên Long Hưng Phát em cũng phải đứng hình 1' để google.
Còn thánh thì em xin gửi lại bác :3dcuoi:.
Thánh là vi Bác dám "chống lại" Ospd bên cc Veleo của Xedap :3dcuoi:

Hạng D
10/5/09
2.389
13.535
113
Sg
cái Valeo tính ra lại ngon nha bác :) giá hơi hơi cao tí nhưng nói chung em vẫn đánh giá cao cái layout toàn khu với render, chỉ tiếc cái layout căn hộ thôi, cảm giác hơi thiếu tiền :3danbanh:
Sợ bị ban nên khen chăng ?! :3duongbia::3dcuoi:

• Like
Reactions: tuantran207