Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Thực ra mua đúng xe mà chủ cũ họ hiểu biết về xe cũng như hiểu được tầm quan trọng của việc bảo dưỡng định kì là may mắn nhất. Còn đôi khi xe bác sĩ, kỹ sư, phụ nữ mà chỉ biết ngồi lên lái, hết xăng thì đổ, xe bẩn thì rửa mà ko quan tâm đến vấn đề kỹ thuật thì xe nó xuống cũng nhanh. Như ngày xưa phụ nữ mà đi xe số vậy, cứ để số 4 chạy thì sao mà máy nó ko xuống mặc dù xe luôn rất sạch
Hình như rửa xe nhiều quá cũng làm hại xe hơn chứ chả chơi.
Rửa nhiều hay hay hư mấy ron cao su trên nóc trên cửa,...thì phải. Làm xe hay dột lắm ấy bác.

Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
Rửa nhiều hay hay hư mấy ron cao su trên nóc trên cửa,...thì phải. Làm xe hay dột lắm ấy bác.
vì nó có chất tẩy rửa ấy, vậy nên nếu ở nhà có vòi tự xịt thì sẽ ok hơn

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
29/10/16
11.499
21.733
113
Pháp
Xe làm ... 2 lần bảo dưởng chính hãng .. nó rửa xe hút bụi được ... 2 lần luôn, xe em 2 tuổi 11 tháng

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
vì nó có chất tẩy rửa ấy, vậy nên nếu ở nhà có vòi tự xịt thì sẽ ok hơn
Nhưng mà vẫn là rửa nước thì mấy cái đệm cao su, ron, vẫn nguy cơ bị hỏng nhỉ.
Nhựa thì nhựa chứ vẫn không chịu nổi nước. Em sợ là rửa xe nhiều hỏng các chỗ nhựa ngăn cách thì mai mốt xe dột chỗ này chỗ kia ớn lắm.

• Like
Reactions: Osin
Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
Nhưng mà vẫn là rửa nước thì mấy cái đệm cao su, ron, vẫn nguy cơ bị hỏng nhỉ.
Nhựa thì nhựa chứ vẫn không chịu nổi nước. Em sợ là rửa xe nhiều hỏng các chỗ nhựa ngăn cách thì mai mốt xe dột chỗ này chỗ kia ớn lắm.
Bạn biết sao không, nếu rửa xe mà đúng chuẩn là cũng không được dùng nước áp lực mạnh đâu. Vậy nên ko nên lạm dụng việc rửa xe quá nhiều ở ngoài

• Like
Reactions: Osin and Perenco
Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
Bạn biết sao không, nếu rửa xe mà đúng chuẩn là cũng không được dùng nước áp lực mạnh đâu. Vậy nên ko nên lạm dụng việc rửa xe quá nhiều ở ngoài
Dùng xô rửa thì khá mệt bác ha. Mà đỡ hại xe thôi thì cũng ráng!

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.499
21.733
113
Pháp
Các bác có biết .... không rửa xe hay ít rửa xe (nói chung là ở dơ) cũng có rất nhiều cái lợi
- Chẵng ai dám dựa vào , nhất là các cán bộ mặt áo bỏ thùng
- Không ai dám chụp hình
- Trộm xe mà nhìn thấy cũng bõ chạy

như xe em vậy :):):):) mới rửa được 2 lần từ lúc mua xe ....

Hạng B2
13/2/15
215
499
78
ở bển
hihi, vậy từ hồi mua xe đã lái đi chơi đường dài chưa, cảm giác có oto lần đầu rất hạnh phúc
Đúng như cái cảm giác như hồi mới cưới vợ bro ạh :p - sở hữu riêng của mình nó khoái lắm :D
Muốn lái đi đâu tùy thích, muốn dừng chỗ nào thì dừng