Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Cụ thể kiểm tra Thủy kích ngập nước thì làm sao bác hè, show skill ra tí để người ta tin tưởng chứ. rồi kiểu tua đồng hồ thì sao hè? e từng xem cái clip người ta tua đồng hồ con xe xong vào hãng để giám định thì chả thằng nào nhận ra cả.
Ở VN có thể làm không đúng, chứ thủy kích bên nầy là nó tháo ... banh ra hết không còn cái gì(nhất là các xe mới còn giá trị cao) ...làm lại dàn sườn, sơn như mới và thay đồ mới hết. còn mà xe quá cũ hay không còn giá trị thì nó thường quăng nghĩa địa.

"Giá trị thật" tức là theo sách vở, theo luật thì giá xe chỉ có 5 năm, còn cao hơn 5 năm thì nó bán thượng vàng hạ cám, không theo nguyên tắc nào cả... các bác nào thích đi dạo chợ xe thì biết.

Còn tua đồng hồ ở VN có thể, chứ các xe mới tua đồng hồ bên em là khỏi chạy vì theo em được biết số cây số ODO không chỉ giử trong bộ nhớ của tableau mà còn giử trong ECU, ngay cả ...phần hộp số. Em không biết sau nầy nó còn có thể giử trong hộp đen (sắp ra và là bắt buộc vào tháng 5 năm 2022)
Link dẩn

Các bác nào thích thì em tìm bài dịch chơi cho vui, so với hộp đen của máy bay khác nhau thế nào ...do đó nó có thể đoán ra là có tai nạn, thuỷ kích ..vân vân. Nói chung thì chưa ra, nhưng có rất nhiều bài đã nói về Hộp đen của xe

Có nhiều chiếc bị hư phần đèn đuốc, mạc điện của tableau mà nó phải tháo con chip cũ qua và hàn vào odo mới (mua cũ nhưng OK).... nó mới chịu chạy. Đó là những xe sau nầy . nếu có dịp em sẽ tìm bài báo đó

Em cách đây check 1 chiếc Mer E, trên xe báo 300K, mà trong máy em nó nói đến trên 1 triệu cây (theo em biết người ta mua lại .. xe hoàn lương). Nhưng thời điểm đó nó không có kiểm tra cây số .... do đó ... em mới khoái phá và dọc ODB ...

Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
Đúng như cái cảm giác như hồi mới cưới vợ bro ạh :p - sở hữu riêng của mình nó khoái lắm :D
Muốn lái đi đâu tùy thích, muốn dừng chỗ nào thì dừng
Phần lớn đàn ông đều thích oto cả, phải như hết dịch thì đi nó khỏe biết bao, chúc mừng bạn nha

• Like
Reactions: anhql
Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
vì nó có chất tẩy rửa ấy, vậy nên nếu ở nhà có vòi tự xịt thì sẽ ok hơn
Nếu theo nguyên tắc để tránh hoá chất quá mạnh thì rửa ở nhà dùng ... xà bông rửa chén ....

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
hihi, vậy từ hồi mua xe đã lái đi chơi đường dài chưa, cảm giác có oto lần đầu rất hạnh phúc
Dạ em mua xe lúc còn là SV đi học, nhưng đi khá dử ...cho nên cảm giác .. chỉ có 10 năm đổ lại sau nầy là ...toàn xe mới ...

Hạng C
7/4/20
637
649
93
34
ca này khó, phải có cam kết hay trách nhiệm gì sau khi giám định sao cho khách hàng tin tưởng chứ xe xấu kêu ok lấy 800 thì...

Hạng B1
23/11/21
62
103
33
38
ca này khó, phải có cam kết hay trách nhiệm gì sau khi giám định sao cho khách hàng tin tưởng chứ xe xấu kêu ok lấy 800 thì...
Vậy chắc bạn đem vào hãng cho họ cam kết cho yên tâm và giá cũng rất yên tâm

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Vậy bác cứ thuê em về, em không lấy lương, trả tiền vé máy bay là được :):) Có thể coi em như chuyên gia độc lập nha :):):):)

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Ở VN có thể làm không đúng, chứ thủy kích bên nầy là nó tháo ... banh ra hết không còn cái gì(nhất là các xe mới còn giá trị cao) ...làm lại dàn sườn, sơn như mới và thay đồ mới hết. còn mà xe quá cũ hay không còn giá trị thì nó thường quăng nghĩa địa.

"Giá trị thật" tức là theo sách vở, theo luật thì giá xe chỉ có 5 năm, còn cao hơn 5 năm thì nó bán thượng vàng hạ cám, không theo nguyên tắc nào cả... các bác nào thích đi dạo chợ xe thì biết.

Còn tua đồng hồ ở VN có thể, chứ các xe mới tua đồng hồ bên em là khỏi chạy vì theo em được biết số cây số ODO không chỉ giử trong bộ nhớ của tableau mà còn giử trong ECU, ngay cả ...phần hộp số. Em không biết sau nầy nó còn có thể giử trong hộp đen (sắp ra và là bắt buộc vào tháng 5 năm 2022)
Link dẩn

Các bác nào thích thì em tìm bài dịch chơi cho vui, so với hộp đen của máy bay khác nhau thế nào ...do đó nó có thể đoán ra là có tai nạn, thuỷ kích ..vân vân. Nói chung thì chưa ra, nhưng có rất nhiều bài đã nói về Hộp đen của xe

Có nhiều chiếc bị hư phần đèn đuốc, mạc điện của tableau mà nó phải tháo con chip cũ qua và hàn vào odo mới (mua cũ nhưng OK).... nó mới chịu chạy. Đó là những xe sau nầy . nếu có dịp em sẽ tìm bài báo đó

Em cách đây check 1 chiếc Mer E, trên xe báo 300K, mà trong máy em nó nói đến trên 1 triệu cây (theo em biết người ta mua lại .. xe hoàn lương). Nhưng thời điểm đó nó không có kiểm tra cây số .... do đó ... em mới khoái phá và dọc ODB ...
ở vn xe ngập nước , tai nạn mà thay hết như bên kia thì còn gì phải lo, còn tua đồng hồ thì dễ như ăn kẹo, còn hộp đen nói cho oai vậy thôi, chứ với dân kỹ thuật thì cũng ko có gì ghê gớm. vì 1 con xe cũng không cần thiết phải bảo mật gì cho lắm, nên can thiệp sâu vào không phải vấn đề khó khăn

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
ở vn xe ngập nước , tai nạn mà thay hết như bên kia thì còn gì phải lo, còn tua đồng hồ thì dễ như ăn kẹo, còn hộp đen nói cho oai vậy thôi, chứ với dân kỹ thuật thì cũng ko có gì ghê gớm. vì 1 con xe cũng không cần thiết phải bảo mật gì cho lắm, nên can thiệp sâu vào không phải vấn đề khó khăn
Bạn có biết , tuỳ luật không ?
1 - Con xe bảo mật là gì không (ngay cả định vị qua tiếng nói trên xe)
2 - Tua đồng hồ là bạn có quyền, nhưng bán cho người khác là xong hàng, bạn chịu trách nhiệm
3 - ECU hoàn toàn khác với hộp đen, người ta nói sẽ vào thàng 5/2022 mới gắng vào , mà bên vn đã có trên xe 4 bánh rồi hay sao (trừ xe tải)
4 - Bạn cứ mở công ty tua đồng hồ ... chúc mừng bạn
5 - Khi đã hư vào hãng là phải chịu trách nhiệm toàn bộ, chứ không phải làm cho có .. một bên làm vì trách nhiệm. So sánh khác nhau

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: mylovedl07