Hạng B2
15/5/12
210
98
28
Cám ơn bác ! Chắc phải ghé bác thôi, hôm nào em sắp xếp, alo bác trước, xin cái hẹn !
Chào bác. theo em nó bị xì lỗ mọt trong hệ thống lạnh hoặc ở các vị trí nối ống dẫn ga lạnh, bác cho em hỏi là xe bác đã tháo hệ thống ống dẫn ga, dàn nóng, dàn lạnh, lốc lạnh đi thử xì chưa ah, nếu rồi thì bác chỉ còn thay bộ siu phớt là ok thôi, bác ở thành phố ghé em tại 201-203 lý thường kiệt, p6, q.tân bình để em cho anh em thợ kiểm tra cho bác. các bác có thể truy cập Web: www.giadinhauto.com hoặc fanpage: https://www.facebook.com/garagegiadinh/

Tập Lái
16/12/18
9
0
1
41
Cho em hỏi 2 vấn đề này tí nha cả nhà:
1) cách thay nhớt hộp số sàn xe AVEO 2017, em tìm hoài mà ko thấy chỗ xả nhớt và châm nhớt hộp số sàn vậy cả nhà
2) xe AVEO 2017 của em khi tắt máy lạnh thì chạy cực kì ngọt, nhưng khi dùng máy lạnh em vào số 1 , vòng tua 1900, tốc độ 10km/h thì mới chuyển số 2 được, vào số 2 , vòng tua 1900, tốc độ 20km/h mới vào số 3 được, em có cảm giác giàn máy lạnh kéo quá nặng hay sao ấy, các anh có giải pháp nào cho giàn máy lạnh kéo nhẹ lại được ko ạ, hay là có sáng kiến nào ko ạ
Em xin cảm ơn cả nhà rất nhiều

Hạng B2
30/8/13
450
175
43
Cho em hỏi 2 vấn đề này tí nha cả nhà:
1) cách thay nhớt hộp số sàn xe AVEO 2017, em tìm hoài mà ko thấy chỗ xả nhớt và châm nhớt hộp số sàn vậy cả nhà
2) xe AVEO 2017 của em khi tắt máy lạnh thì chạy cực kì ngọt, nhưng khi dùng máy lạnh em vào số 1 , vòng tua 1900, tốc độ 10km/h thì mới chuyển số 2 được, vào số 2 , vòng tua 1900, tốc độ 20km/h mới vào số 3 được, em có cảm giác giàn máy lạnh kéo quá nặng hay sao ấy, các anh có giải pháp nào cho giàn máy lạnh kéo nhẹ lại được ko ạ, hay là có sáng kiến nào ko ạ
Em xin cảm ơn cả nhà rất nhiều
mình đang chạy Spark, và mình thấy máy như vậy là ổn. Đừng nghe nhiều người thần thánh hóa. nên nhớ máy Aveo là thế hệ cũ, của Deawoo, Chev có tinh chỉnh không không biêt, sức ngựa chỉ có 86. Vào số spark tốt lắm cũng phải là 2000-2200 vòng, mà chú ý cái đó llafm gì, sao so với xe máy dầu, chỉ cần 15 00 vòng đã sang số. Mình định đổi Xpander ne, chạy thử thấy vẫn ăn xăng hơn DSpark, vòng tua vẫn lớn 2000- 2500 vòng, máy gầm...

Tập Lái
16/12/18
9
0
1
41
Cảm ơn bạn rất nhiều ạ, vậy còn vấn đề thay nhớt hộp số mà mình nói thì sao ạ, bạn tư vấn cho mình với, có hình ảnh càng tốt , cảm ơn bạn rất nhiều

Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Bác ơi, xe em cả tuần nay tự nhiên kỳ lắm, tiếng máy rồ lên từng đợt. Quạt làm mát cũng rồ lên tương ứng.Lúc máy rồ lên là đèn trong xe lại tối hơn, nhìn chập chờn lắm.
Lúc dừng xe là quạt làm mát chạy vù lên nghe không bình thường chút nào, khoảng 30 giây nó lại bình thường. Hiện tượng đó là gì vậy bác?
Xe em cruze ltz, chay 180,000 km
Xin cảm ơn bác

Hạng D
24/10/14
1.861
1.593
113
TP.HCM
Bác kiểm tra lại hệ thống giải nhiệt xem có thiếu nước không, nếu thiếu nước thì quạt tản nhiệt quay tốc độ cao -> hút điện nên đèn tối lại chút.

Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Bác kiểm tra lại hệ thống giải nhiệt xem có thiếu nước không, nếu thiếu nước thì quạt tản nhiệt quay tốc độ cao -> hút điện nên đèn tối lại chút.

Nước ok anh, em vừa thay nước. Hôm trước tháo cái van hằng nhiệt zụt đi, không biết có phải vì vậy mà nó không đều không bác?

Tập Lái
16/12/18
9
0
1
41
Các anh cho em hỏi ngu tý ạ:
Cách tháo BUGI xe CHEVROLET AVEO 2017 như thế nào ạ, em đang muốn thay BUGi em nó nhưng lay hoay mãi, xin cảm ơn all