Hạng B2
18/1/16
192
2.174
93
Anh sắm một mớ headphone trùm tai, cái mixer, head amps, là tha hồ dập hàng xóm ko nghe gì luôn.

Còn muốn đập bằng loa thì xin can, lên chung cư là để lối sống đơn giản cho tâm hồn thanh tịnh, đừng đem thói đời ô trọc vào

Hạng B2
22/12/14
230
735
93
Vật liệu cách âm đa số là dễ cháy, a phải lưu ý điện, các nguồn phát sinh nhiệt, tia lửa điện. Tóm lại là PCCC phải tốt.

Hạng D
16/1/13
4.800
81.108
113
Vật liệu cách âm đa số là dễ cháy, a phải lưu ý điện, các nguồn phát sinh nhiệt, tia lửa điện. Tóm lại là PCCC phải tốt.

=>

Hay!!!

Anh sắm một mớ headphone trùm tai, cái mixer, head amps, là tha hồ dập hàng xóm ko nghe gì luôn.

Còn muốn đập bằng loa thì xin can, lên chung cư là để lối sống đơn giản cho tâm hồn thanh tịnh, đừng đem thói đời ô trọc vào

=>

Nói gì nói, chủ thớt é có nghe đâu :) Chủ thớt sẽ làm và có bị gõ cửa thì sẽ có đống tờ 200K có sẵn :)

Giờ chỉ khuyên chủ thớt làm đúng và PCCC tốt .

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
Tại sao anh và con không cùng nhau học đàn nhỉ, guitar, piano, organ, ukelele, harmonica,.... Vừa vui vừa bổ ích. Bỏ thêm 100tr nữa cách âm phòng là cả nhà tha hồ vui.

Em nghĩ vậy nên mỗi thứ học 1 chút, chủ yếu để biết mà sau này định hướng cho con. Còn karaoke thì em hông có, bạn bè gặp thì cũng hông karaoke. Hàng xóm mà karaoke thì sau 10h đêm em gọi C.A xã, chưa tới 5p là tắt đài liền.

Hạng D
14/1/11
1.324
7.454
113
Tại sao anh và con không cùng nhau học đàn nhỉ, guitar, piano, organ, ukelele, harmonica,.... Vừa vui vừa bổ ích. Bỏ thêm 100tr nữa cách âm phòng là cả nhà tha hồ vui.

Em nghĩ vậy nên mỗi thứ học 1 chút, chủ yếu để biết mà sau này định hướng cho con. Còn karaoke thì em hông có, bạn bè gặp thì cũng hông karaoke. Hàng xóm mà karaoke thì sau 10h đêm em gọi C.A xã, chưa tới 5p là tắt đài liền.
Dợt nhạc cả band anh ơi! Có cả trống jazz, guitabass, còn hất với beat thì có sub...Em đang đau đầu ko ngủ được đây này!

21/9/11
1.663
31.409
113
Mấy khi hát đâu, thôi mua chung cư có phòng karaoke ngon luôn cho rồi. Lâu lâu rủ bạn bè đến ca tha hồ mà quậy.

Chung cư em có 2-3 cái phòng karaoke 60-80m2 mà thấy không mấy ai dùng.

Hạng D
23/5/12
1.943
77.725
113
Anh thớt làm phòng cho con hát, luyện thanh chứ cho ảnh đâu

Làm phòng cách âm ở chung cư được, dùng vật liệu cách âm và tiêu âm ốp bốn quanh tường, quán kara cũng làm vậy mà
Thấy nhiều nhạc sĩ có tí tên tuổi ở chung cư cũng nhiều, chắc họ có giải pháp cách âm cho studio . ... hóng TS

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
91.827
113
Sài Gòn
Trần thì thấy có lò xo chống rung để treo trần, còn sàn thì không rõ lắm!
Anh có thấy để tránh làm phiền người khác mà xử lý công đoạn cách âm để hát Karaoke nó vất vả quá không anh? nhiều anh bày như thế thì cái nhà anh còn ra cái gì nữa? Vô nhà chỉ thấy toàn vật liệu cách âm? chắc chắn anh sẽ không làm thế.

Mê hát quá thì ra ngoài quán hát, còn thích hát ở nhà cố làm 1 căn vila 4 mặt riêng biệt. hoặc sắm cái lòng hát karaoke như trong mấy cái mall đấy, chung vào cái lòng hát rất ổn.

Còn ở chung cư. Tuyệt đối nói không với thể loại Karaoke đi anh. Bên mình ai hát karaoke là bị hàng xóm ghét ra mặt luôn đấy. Đã gọi là ở chung cư tập thể thì ý thức phải trên hết.

Mình đã rùng mình khi đọc title của anh.