Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tư vấn lắp đề nổ từ xa SantaFe

Tập Lái
23/5/16
23
6
3
35
Tư vấn lắp đề nổ từ xa SantaFe

*Ảnh minh họa

Chào các bác,

Em mới lấy con Santafe dầu cao cấp. Em muốn gắn đề nổ từ xa. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ em với.

Ví dụ nên gắn loại nào, ở đâu, giá tầm nhiêu, có ảnh hưởng bảo hành ko?

Với lại em có câu hỏi ngu là: thấy Accent 2021 có đề nổ từ xa theo xe, không biết có gắn lên xài cho Santafe đc ko? Hôm trước nghe mấy bạn sale Ford nói dùng chia khóa Explorer và tune lại một tí thì có thể đề nổ từ xa cho Everest.

Cảm ơn các bác!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
theo em zin zin đi cho lành bác, điện đóm dây nhợ căng ạ....em thấy nhiều bác độ nhiều tính năng rất ok, và em cũng vậy .....sau tất cả lại về zin tất cả ạ.....không có ý châm biếm hay đã kích ạ....chỉ nói lên kinh nghiệm của xe em thực tế ạ

Tập Lái
18/3/20
5
2
3
35
Chào các bác,
Em mới lấy con Santafe dầu cao cấp. Em muốn gắn đề nổ từ xa. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ e với.
Với lại e có câu hỏi ngu là : thấy accent 2021 có đề nổ từ xa theo xe, ko biết có gắn lên xài cho santafe đc ko? Hôm trc nghe mấy bạn sale Ford nói dùng chia khóa Explorer và tune lại một tí thì có thể đề nổ từ xa cho Everest.

Cảm ơn các bác!!
em mới gắn thấy ngon lành, xe đậu trời nắng thì đề nổ trước vài phút cho mát, cửa luôn khóa kg tự mở cho khi đến gần như zin, 15p chủ xe kg vào xe thì nó tự tắt, khúc này hơi ngu là nó tắt máy xong thì hạ kết kính xuống cái rồi tự chạy lên lại hahaha. Nó chỉ gắn thêm 1 cục bé bé vào xe thôi có jack cắm hết chứ kg có chế cháo gì nên an tâm.
Em ở SG Q6 gắn của cu https://www.facebook.com/nghialouis94 thấy ngon chán

Dùng trực tiếp trên chìa theo xe (Không code, không cần mang theo chìa phụ đến)
✅
Đề máy từ xa (15' không ai vào xe tự tắt máy), làm trực tiếp trên chìa khóa theo xe (Bấm 2 lần khóa)
✅
Tắt máy từ xa (Bấm 2 lần khoá trên remote theo xe)
✅
Tự mở khoá cửa khi lấy gần, tự khoá cửa khi ra xa (Xe zin nguyên bản không có)
✅
Nổ máy vẫn có thể khóa cửa khi cần xuống xe rút tiền hoặc muốn ra khỏi xe mà không muốn tắt máy.
✅
Bình yếu tự động đề lên xong 15 phút tự động tắt
✅
Mở khóa xe bằng mật khẩu không cần chìa.

• Like
Reactions: thanthan and PMH82
Hạng D
17/8/09
3.321
28.444
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Chào các bác,
Em mới lấy con Santafe dầu cao cấp. Em muốn gắn đề nổ từ xa. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ e với.
Với lại e có câu hỏi ngu là : thấy accent 2021 có đề nổ từ xa theo xe, ko biết có gắn lên xài cho santafe đc ko? Hôm trc nghe mấy bạn sale Ford nói dùng chia khóa Explorer và tune lại một tí thì có thể đề nổ từ xa cho Everest.

Cảm ơn các bác!!
Lắp bộ Mykey. Hàng của HQ chuyên dành cho các dòng xe KIA và HD. Cắm jack zin theo xe. 1 người dùng chia sẻ.

• Like
Reactions: cuongln
Hạng B1
3/7/19
72
55
18
mình có lắp bộ mykey, giá hơi chát nhưng được cái hàng cắm jack không phải chế cháo gì. Xài cơ bản cũng ổn, nếu đậu xe ngoài nắng đề máy trước cho mát trước khi lên xe cũng tiện

• Like
Reactions: phatbinhduong
Hạng D
3/1/16
1.103
755
113
Tính năng hay nên nâng cấp nhưng ko biết có ảnh hưởng đến bảo hành chính hãng ko các bác.

Hạng B2
16/7/15
384
500
93
41
không ngại bảo hành thì cứ chơi thôi bác, còn lỡ gắn có vấn đề gì trục trặc bộ phận đó là khỏi bảo hành.

• Like
Reactions: phatbinhduong