Tập Lái
5/11/18
15
12
3
36
Tư vấn lắp đồ chơi cho VinFast Fadil

Các bác đã dùng Fadil cho em xin ý kiến xe mua về nên gắn gì thêm ạ. Em nhận xe chưa đăng ký và đăng kiểm nhưng mang ra ngoài vừa làm sơ sơ các hạng mục:

• Thay cái Radio của bản Base thành màn hình Kovar kèm Camera lùi/Hành trình
  • Dán phim 3M

Các bác tư vấn giúp em cần thêm những gì ah, lần đầu mua xe cũng không rành lắm. Có nên độ lại đèn cho sáng không ạ.

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
26/2/12
35
48
13
Mình sắp lấy cho vợ đây. Sang tuần sau nhận xe rồi
Bản base luôn. Về sẽ dán kính, lắp thêm cam hành trình + de, loại gắn trên kính hậu trong xe, dán vè che mưa, thay tấm lót trong xe bằng loại lót nhựa, bọc vô lăng. Có lẽ vậy đủ rồi.

• Like
Reactions: HuyKhangworkshop
Hạng B2
19/3/20
138
97
28
36
Cụ noi rõ cụ mua bản gì thì mới tư vấn được. Cá nhân em thì xe hạng A ko cần độ nhiều làm cái gì. Làm cái màn hình với cam lùi là được rồi

Tập Lái
5/11/18
15
12
3
36
Lấy về rồi các bác ạ
Mà sao đèn báo cửa cứ sáng (như hình) trong khi em đã đóng chặt và lock cửa hết.
Sáng hôm sau lại bình thường không báo, đến chiều lại báo
Tư vấn lắp đồ chơi cho VinFast Fadil

Hạng D
11/2/11
1.302
2.368
143
www.falkentire.com
Lấy về rồi các bác ạ
Mà sao đèn báo cửa cứ sáng (như hình) trong khi em đã đóng chặt và lock cửa hết.
Sáng hôm sau lại bình thường không báo, đến chiều lại báo
View attachment 2361527
Đóng thật mạnh vào, như đóng cửa xe tải ý.
Xe này do hãng vớ vẩn lắp ráp nên các chi tiết nó không khít chuẩn đâu, báo cái này là do đóng cửa không ngắt hết công tắc ở cửa, kiếm cái công tắc đó lấy bã kẹo sing gum bọc giấy bạc bên ngoài rồi dán chồng vo đó là được

Hạng B2
24/11/18
490
434
63
HCM
Nếu là em thì: sơn lại màu mâm đen bóng hoặc titan, ốp che mưa viền cửa, làm lại đèn, trong thì lót taplo bằng tấm nhung cho đỡ hất nắng, bọc volang cầm cũng sướng tay chút, lót sàn tấm cao su loại dầy, cam hành trình xài loại 70maipro, còn lại thích maya caia linh tinh gì mua thêm, con xe morning bản SI đi siêu thị nhà mình cũng làm sơ sơ thế thoai

• Like
Reactions: dammarket
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Bạn nên lắp thêm cảm biến áp suất lốp, mua thêm cái bơm điện Michelin bỏ cốp. Sau đó tùy điều kiện sử dụng mà độ thêm: nếu xe bác thường đậu ngoài nắng cần hạ kính thì lắp thêm vè che mưa, nếu bác đi đường trường ban đêm thấy đèn tối khó quan sát thì thay bóng đèn led tại nơi uy tín để cân chỉnh đúng ko làm chói mắt xe đối diện. Sau đó tùy điều kiện đường bác chạy có quá chật hẹp không, nếu có thì có thể cân nhắc lắp cam cập lề hoặc cam 360.